ทำไมระบบไม่สร้างเมลล์ลูกค้าครับ ทั้งๆที่ตอบทดสอบปรกติดี

เมลล์ที่ระบบสร้างให้ลูกค้า หลังจากผมอนุมัติรายการ

อันนี้ที่ผมทดสอบเมื่อวาน

ตอนนี้งงมากครับ ควรแก้ปัญหายังไงดีครับ

ผมให้ลูกค้าทำรายการเข้ามาใหม่ จะแก้ปัญหาได้ไหมครับ

ระบบจะส่งเมลให้ “ถ้าสร้าง account” ที่เกี่ยวข้องกันสำเร็จครับ

กรณีไม่ส่งเมลอันนั้นหมายความว่าระบบสร้าง account ไม่สำเร็จครับ

เข้าไปดูการตั้งค่า Product ที่ tab details ดูตรง Welcome Email ตั้งค่าไว้ถูกต้องหรือยัง

มีลูกค้าเข้ามาอีกรายแล้วครับเป็นเหมือนกันเลย :875328cc:

ลองไปดูตรง order status ดูครับ

ผมก็เพิ่งรู้ว่า รหัสผ่าน ResellerHosting กับ ระบบ WHMCS มันสัมพันธ์กัน

มันจะเชื่อมไปถึง Resellerclub ด้วยไหมเนี่ย

:70bff581: