เว็บโหลดช้ามาก ขอคำแนะนำทีครับ

ข้อมูล server
windows server 2008 r2
sql server 2008 database ขนาดประมาณ 15 GB ณ ปัจจุบัน
ข้อมูลไฟล์อยู่ที่ประมาณ 50GB+
CPU x3440
ram 8 GB

เข้าหน้าเว็บได้ช้ามากครับ ส่วนประกอบต่างๆของหน้าเว็บส่วนใหญ่จะเป็นการ include ใช้ asp css จัดครับ

พอจะมีท่านไหนแนะนำวิธีการแก้ปัญหาหรือป่าวครับ
ปล. อาการช้านี้เกิดหลังจากที่ กสท ไฟดับ ตอนที่ม็อบยึดครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

เช็ค disk ครับถ้างั้น

ยังไงหรอครับ

ลอง check / scan disk ดูครับ

ไม่ก็ใช้โปรแกรม hd tune หา bad ครับ

คิดว่าน่าจะเป็นที่ดิสเหมือนกันครับ

ลองปิดโปรแกรมต่างๆ ทั้งหมดแล้ว แล้วใช้โปรแกรม HD Tune เช็คดูนะครับ :d5f02ecd: