ฟิลิปปินส์ ต้องการความช่วยเหลือมาช่วยกันบริจาค กันเถอะ น้ำใจของเพื่อนมนุษย์

[COLOR=#ff0000][U][B][SIZE=4]PHILIPPINE RED CROSS[/SIZE][/B][/U][/COLOR]

คือองค์กรให้ความช่วยเหลือแกผู้ประสบภัย ที่ประเทศ ฟิลิปปินส์ หน้าจะคล้ายสภากาชาติไทย ของไทย ก่อตั้งเมื่อปี 1947 ทำหน้าที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัย และช่วยเหลือประชาชนของประเทศฟิลิปปินส์

เรามาช่วยกันบริจาคคนละนิดคนละหน่อย เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์กันเถอะ ครับ ทำการบริจาคได้จากลิงค์ด้านล้างเลยครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียแต่อย่างใด แต่อยากให้คิดเสมอว่า เรานั่งเล่น นั่ง ดูหนังฟังเพลง กันแต่ ยังมีอีกซีกโลกนึง ทนรอความช่วยเหลือและเด็กๆ ตัวเล็กๆ ไม่มีนมกิน ขาดที่พึ่งพิง ช่วยคนละไม้คนละมือ ไม่จำเป็นว่าต้องบริจาค โดยนามคนไทย แต่อันนี้เป็นการบริจาคแบบ สมัครใจ และเงินที่เราบริจาคนี้ผมมั่นใจว่าจะไปถึงผู้ที่ประสบภัยพิบัติแน่นอน …

//youtu.be/acB6eTRMSEQ

ลิงค์บริจาค

http://www.redcross.org.ph/donate

หน่วยเงินเป็น เปโซ = 1 เปโซ = 0.7 บาทไทย

อันนี้ลิงค์ Fanpage ของเขา

วันก่อนก็มีแจ้งจาก paypal มา

Facebook ยังมีเลยครับพี่ มีอันไหนผมก็บริจาคหมด ตามกำลังทรัพย์ ^^

ผมบริจาคไปใน Facebook แล้วละครับ น่าสงสาร