ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีอยากจะเปิดเซิฟเวอร์เกมส์

คือผมต้องการจะเปิดเซิฟเวอร์เกมอะครับ ที่จะรองรับคนเล่นเป็นจำนวนมากๆ การเช่าโคโลสำเร็จที่มีในเน็ตราคาแรกเข้า

ก็สูงมากเลยครับ 4000 - 5000 บ. ตอนนี้ผมมีตัวเปิดเซิฟเวอร์ของตัวเองอยู่อะครับ เลยอยากจะทราบว่า ถ้าจะหาเช่าเปิดนี่ต้องเริ่มต้นยังไงครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ผมเริ่มต้นไม่ถูกจริงๆ ครับ :baa60776::baa60776:

จริงๆแล้วถ้าระบุแค่เปิดเซิร์พเวอร์เกมส์แนะนำสเปกหรือราคายากครับเพราะไม่รู้ว่าเกมส์อะไรแต่ละเกมส์ใช้สเปกต่างกัน พอจะบอกรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมครับ?

PM ไปแล้วครับ :074:

เปิด Ragnarok อะครับ

โอเคครับผม

อ่อ Ragnarok นี้ใช้ cpu ไม่มากครับเน้นที่ Network ให้แรง แล้วก็ Ramเยอะๆหน่อยก็ดีครับ (ตัวรันแบบSQLน่ะครับ)

เครื่องที่จะใช้ถ้าอย่างถูกๆก็พวก I5 เป็น PC ทั่วๆไปก็รับไหวครับ
แต่ถ้ามีงบพอที่จะเช่าเครื่องตระกูล Dell ได้นี้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ อยากเช่าเป็นเครื่องมากกว่าอะคือที่บ้านผมนี้เน็ตเดียวติดๆ ดับๆ ผมเลยไม่ไว้ใจ แล้วเช่าเครื่องนี่เขาเรียกว่ายังไงอะครับ

พอจะมีคนรับให้เช่าโดยเฉพาะบ้างไหมครับ

มีเยอะครับถ้าเช่าเป็นเครื่องก็พิมใน google.co.th ว่า ‘Dedicate Server’ ได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

เตรียมตังไว้เยอะๆ ด้วยนะครับ อิอิ

ที่่ว่าเยอะๆ นี้เท่าไรครับ ฮ่า ๆ

ก็เยอะพอใช้ประกันตัวและสู้คดีไงครับ

เยอะพอที่จะซื้อเครื่องวางเองกับทาง ISP
และเยอะพอที่จะไว้ใช้สู้คดี

แต่บอกไว้ก่อน RO ผมไม่รับนะครัช
:485c3a61:

เดียวนี้ AS เอาจริงขนาดนั้นเลยหรอครับ หรือว่ามีใครสะกิดติ่งเข้าให้