เช่าโฮสต์นอก หรือโฮสต์ไทย

สวัสดีครับขอความเห็นพี่น้องไทยโฮสต์ทอล์ค

ซื้อสคริปของนอกมาตัวหนึ่ง ติดตั้งในโฮสต์ไทยเจ้าหนึ่งแล้วใช้งานไม่ได้
ถามเจ้าของสคริปเขาบอกว่า ต้องมีคุณสมบัติตามนี้…

Server Requirements:
Apache web server with mod_rewrite enabled.
MySQL version 4.0+
GD Library 2+ with freetype support.
Imagemagick
PHP 5.2+ with the following configuration
allow_url_fopen = On
safe_mode = off
open_basedir = (no value)
output_buffering = on
register_argc_argv = On
short_open_tag = on
max_execution_time = 600 (Recommended or higher)
max_input_time = 600 (Recommended or higher)
session.gc_maxlifetime = 15000 (Recommended or higher)
upload_max_filesize = 25M (Recommended or higher)
post_max_size = 25M (Recommended or higher)
register_globals = off
PECL json >= 1.2.0
curlssl support enabled
imagick (with all supported formats)
Facebook Application
Ability to run PHP from the command line (CLI) with exec()
Ability to execute background processes with exec(“binary > /dev/null &”)

และเขาแนะนำให้ใช้โฮสต์เจ้านี้ครับ www.arvixe.com

เลยจะถามพี่น้องว่า ของไทยคุณสมบัติตามนี้มีเจ้าไหนบ้างครับ ของนอกดูราคาแล้วราคาก็ไม่แพง เดือนละ 4$ เอง แต่กลัวอย่างเดียวว่าจะช้ากว่าของไทย
ใครทราบของไทย มีคุณสมบัติดังกล่าวช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

Ability to run PHP from the command line (CLI) with exec()

ผมว่าหลายเจ้าไม่เปิดอันนี้

ถ้าอยากได้จริงๆ จัด VPS ดีกว่าครับ

เรื่องความเร็ว ผู้ชมอยู่ประเทศไหนเช่าประเทศนั้นดีที่สุดครับ

ส่วนคุณสมบัติที่ระบุมา หากเลือก เป็น VPS ก็จะสะดวกกว่าครับ

VPS Thai

สคิปตัวนี้คุ้นๆว่า clone fiver ผมเคยเอามาเทสให้ลูกค้าคนนึง แต่ว่าเค้าบอกว่าช้ากว่าเว็บที่เค้าเอามาเทียบ (ประมาณเกือบๆ 0.5 s)

แล้วก็หายไป :70bff581::70bff581::70bff581:

ป.ล. ที่ช้านี่ไม่รุ้เพราะผมลืมลง imagick ให้รึเปล่านะ แต่เหมือนจะมีการ connect inter ทุกๆการเรียกหน้าเว็บ ประมาณนั้น

fopen กับ max_execution_time = 600 ไม่ปลอดแล้วก็หนักเครื่องหน่อย … โฮสแชร์ไทยไม่ปล่อยให้ง่ายๆ เช่าแบบ VPS เถ่อะครับ

requirement แบบนี้เหมาะกับ VPS มากกว่าครับ
ถ้าเน้นคนไทย ก็เช่าที่ไทยจะเร็วกว่าอยู่แล้วครับ

โฮสไทยจะติดปัญหาตามนี้ ถ้าไม่เช่าโฮสนอกที่รองรับ ก็ต้องเป็น vps ล่ะครับ

เอ่อ เอาจริงนะ host ผมรับครับ… ทุกข้อเลยด้วย …
เพราะถ้าเว็บคุณทำงานช้า เว็บคุณจะล่มอยู่เว็บเดียวในเครื่อง :slight_smile:

[SIZE=4]ขอบคุณทุกความเห็นครับ

:beautifu2: น่าสนใจ THZHost ครับ

นึกว่าใคร [/SIZE]THZHost นี่เอง
[SIZE=4]
ผมใช้บริการ วิทยุออนไลน์ THZhost มา4-5 ปีแล้ว[/SIZE]