มีวิธีการขอเคลมของแบบได้ใหม่ทั้งหมดเลยใหมครับ

คือผมมีโน๊ตบุคตัวนึงผมค่อนข้างมั่นใจว่ามันมีปัญหาแน่นอน spec คือ [COLOR=#333333][FONT=tahoma]Intel Core i5-2450M รุ่น Toshiba L840 ครับ

คือมีอาการคือเครื่องร้อนมากเคยส่งซ่อมไปทีนึงที่ ศูนย์ Toshiba บน พันทิพประตูน้ำ 1 อาทิตย์ได้คืนเค้าบอกแก้ไขพัดลมให้

พนักงานบอกพัดลมขัดข้อง เหมือนจะดีอยู่สักพักนึง ก็กลับมาร้อนเหมือนเดิมครับ คือคอมเฉยๆ cpu temp ที่ 60 ครับ ไม่ได้ Clock นะครับ

เปิดในห้องแอร์ด้วย เล่นเกมเบาๆอย่าง MF3 หรือ Dead island pes2012 เด้งไป 80 องศา เลย และตอนนี้ยังไม่หมดประกันน่ะครับ

ลองค้นหาใน internet รุ่น l840 เค้าบอกกันว่าเป็นรุ่นที่ระบบระบายความร้อนผิดพลาด คือถ้าไปศูนย์เนี่ย บอกขอใหม่ทั้งเครื่องเลยจะได้ใหมครับ

เพราะตอนนี้ปัญหาคือ เครื่องอืด ร้อน ที่อ่าน DVD เสียพอดี ใช้งานสักพักบางทีจอฟ้าด้วยครับ ลงวินโดวแล้วไม่หายสงสัยจากภายใน

มีวิธีบอกเค้าให้ได้ใหม่ทั้งเครื่องใหมครับ เพราะตอนนี้ใช้งานแทบไม่ได้แล้ว

ปล. ลงวินโดวใหม่ผมยังลงด้วย USB เลย[/FONT][/COLOR]

เค้าคงแก้ไขให้ตามอาการแหละครับ ไม่น่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ได้หรอกครับ

ผมกลัวกลับมามันก็ร้อนแบบเดิมใช้งานนอกบ้านนี้เคยดับมาแล้วนะครับความร้อน 100 องศา

ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ผมว่าท่าจะยากครับ

อ่อ ในโน๊คบุคเปลี่ยนให้ทั้งเครื่องเค้าไม่ทำกันหรอครับ เคยเคลมคอม pc แล้วเค้าเปลี่ยนให้หมดเพราะเครื่องในเสีย

โดยปรกติถ้าเกิน 7 วัน ร้านเขาก็คงไม่เปลี่ยนให้อยู่แล้วละครับ นอกจากคุณจะมียอดซื้อค่อนข้างมาก จนร้านเขาเกรงใจ
ยิ่งถ้าเอาไปศูนย์บริการ พวกนี้ยิ่งไม่มีทางครับ เพราะเขามีหน้าที่ซ่อม อย่างเดียว

เท่าที่เคยเจอมามี ASUS อยู่ยี่ห้อหนึ่งครับ ที่ถ้าเสียมากๆ เขาเปลี่ยนเครื่องให้น่ะ

(ขอแซวซ่ะหน่อย)
ลองไปทุบเครื่องที่หน้าศูนย์บริการ หรือ หน้าบริษัทดูครับ อย่าลืมออกสื่อด้วยน่ะ ได้เครื่องใหม่แน่นอน ส่วนจะได้เพราะเขาเปลี่ยนให้ หรือเพราะต้องซื้อใหม่มาใช้เองอันนี้ไม่ชัวร์ 555

-0- ขนาดนั่นเชียวครับ !!

ปกติถ้าพังไม่หมดเขาจะซ่อมให้ เรื่องเครื่องใหม่นั้นยากครับ

บางที่เพิ่งซื้อในตอนเช้าเอาไปเปลี่ยนตอนเย็นยังยากเลยครับ คงต้องซ่อมเป็นอาการๆไป นั่งเล่นอยู่ร้านเค้าเลย แล้วคงต้องให้แก้ไขให้แทนครับ

เอาแบบโหด ๆ ก็ช๊อตบอร์ดครับ แต่… ต้องมีฝีมือหน่อยนะครับ ไม่งั้นถูกจับได้ ก็เคลมไม่ได้

ไม่งั้นก็ต้องเคลมตามอาการ แล้วก็เอาไปประจาน เอ้ย ไม่ใช่ ต้องเอาไปแชร์ประสบการณ์กับคนในเน็ตครับ

สายโหด 55555 :07baa27a:

ปกติเรื่องความร้อนนี่เขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยนะครับ (บางยี่ห้อ เห็นเพื่อนผม Acer ร้อนแล้วเครื่องดับ ติดต่อเคลมเขาเปลี่ยนใหม่ให้เลย อายุเกินครึ่งปีแล้วด้วย)