ประกาศเตือนผุ้ให้บริการเซิร์ฟเวอร์เกมต้องห้ามและร้านอินเทอร์เน็ต !!!

[U][B]08-04-2556[/B][/U]
[COLOR=#ff0000][U][B]ประกาศเตือนผุ้ให้บริการเซิร์ฟเวอร์เกมต้องห้ามและร้านอินเทอร์เน็ต[/B][/U][/COLOR]

สภาพชีวิตของเยาวชนไทยปัจจุบัน ปรากฏภาพข่าวผ่านสื่อต่างๆ เกมส์ได้เข้ามามีบทบาทอย่างมาก และซึมซับเข้าสู่จิตใต้สำนึกของเยาวชนโดยไม่มีผู้ใหญ่ช่วยแนะนำ บ้างถูกทอดทิ้งให้เป็นภาระของสังคม ก่อปัญหาต่างๆ ยาเสพติด ปล้น ชิงทรัพย์ ทำร้ายเจ้าหน้าที่รัฐ เป็นต้นสาเหตุหนึ่งก็คือการการปล่อยปละละเลยและเห็นแต่ประโยชน์ส่วนตน ของผู้ให้บริการร้านอินเทอร์เน็ตค่าเฟ่ และผู้ให้บริการเซิร์ฟเวอร์ เกมส์ต้องห้าม

[COLOR=#ff0000][U][B]เกมส์ต้องห้ามทั้ง 10 มีรายชื่อดังต่อไปนี้[/B][/U][/COLOR]

[COLOR=#ff0000][U][B]1.แกรนด์ เทฟต์ ออโต้ (GTA-Grand Theft Auto)[/B][/U][/COLOR]
2.แมนฮันต์ (Manhunt)
3.สการ์เฟซ (Scarface)
4.ห้าสิบเซ็นต์ : บุลเลตพรูฟ (50 Cent : Bulletproof)
5.สามร้อย : เดอะวิดีโอ เกม (300 : The Video Game)
6. เดอะ ก็อดฟาเธอร์ (The Godfather)
7.คิลเลอร์ 7 (Killer 7)
8.เรสซิเดนต์ อีวิล 4 (Resident Evil 4)
9.ก็อด ออฟ วอร์ (God of War)
10.ฮิตแมน : บลัด มันนี่ (Hitman : Blood Money)
เพื่อป้องกันมิให้เยาวชนบางส่วนต้องหลงผิด เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งที่เป็นตัวการและผู้สนับสนุนให้ผูือื่นกระทำความผิด

ตามกฏกระทรวง ข้อ12(10)ดูแลมิให้มีการจำหน่ายหรือฉายวิดีทัศน์ที่ไม่ผ่านการตรวจพิจารณาและไม่ได้รับอนุญาตจากคณะกรรมการพิจารณาภาพยนต์และวิดีทัศน์ตาม มาตรา 47 ภายในร้าน จะมีโทษทางอาญา ตามพ.ร.บ.ภาพยนต์และวิดีทัศน์ พ.ศ.2551 มาตรา 81 ผู้ใดฝ่าฝืนมาตรา 46 หรือ มาตรา 47 วรรคหนึ่ง ต้องระวางโทษปรับตั้งแต่ 20,000 บาท ถึง 100,000 บาท ( มาตรา 47 วิดิทัศน์ที่จะนำออกฉาย ให้เช่า แลกเปลี่ยน หรือจำหน่ายในราชอาณาจักรต้องผ่านการตรวจพิจารณาและได้รับอนุญาตจากคณะกรรมการพิจารณาภาพยนต์และวิดีทัศ

ดำเนินการตามกฏหมายกับผู้ให้บริการ เว็บไซต์ เซิร์ฟเวอร์เกมส์ ต้องห้าม และร้านวีดีทัศน์ ร้านเกมส์ ร้านอินเทอร์เน็ต ที่ให้เช่าใช้บริการเกมส์ต้องห้ามอย่างเด็ดขาด

[COLOR=#ff0000][U][B]และสำหรับผู้ให้บริการเซิร์ฟเกมส์เถื่อนที่ รู้หรือปล่อยปละละเลยให้ผู้อื่น ทำให้เสียหาย ทำลาย แก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นโดยมิชอบ (โกงเกมส์)[/B][/U][/COLOR]
[COLOR=#ff0000][U][B]ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกิน [SIZE=6]หนึ่งแสนบาท !!![/SIZE][/B][/U][/COLOR]

และผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำงานของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวางหรือรบกวนไม่สามารถทำงานตามปกติได้ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

[COLOR=#FF0000]
[/COLOR]

ข้อมูลจาก
http://tcsd.in.th/news_detail.php?nid=NzA%3D

แล้วถ้าเกิดเค้ามาเช่าVPSมาทำเกมส์10เกมส์นี้เกิดเราไม่สามารถล๊อกอินรีโมทเข้าไปเชคได้เราจะต้องทำยังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับกลัวเหมือนกัน

โหดจริงๆ GTA นี่คนเล่นเกลื่อนเลย

ในกรณีของผม จะ สุ่มตรวจครับ แล้วเวลาลูกค้าสมัครผมจะสอบถามแต่แรกเลยว่า เอาไปทำด้านใดมั่งแล้วแจกแจงรายละเอียดการสมัครกฎ ต่างๆ ถึงจะอนุุมัติการใช้งานครับ ถ้าเขาทำผิดถือว่าเขาระเมิดกฎของเราก็ระงับทันที ^^

แล้วอันนี้คุณได้มีการเก็บหลักฐานต่างๆของลูกค้ารึป่าวเช่นสำเนาบัตรประชาชนตอนเข้ามาใช้งานอะครับ แล้วทีนี้ที่คุณบอกสุ่มตรวจปกติเราให้user administrator ลูกค้าไปถ้าหากลูกค้าทำการเปลี่ยนรหัสผ่านละครับ

ในกรณีลูกค้าเปลี่ยนรหัสผ่าน ซึ่งผมยังไม่เคยเจอกรณีนี้นะครับ ส่วนใหญ่เด็กๆ ที่สมัครจะไม่ค่อยรู้วิธีเปลี่ยนรหัสผ่าน VPS สักเท่าไหร่ ^^
ส่วนการเก็บข้อมูล ลูกค้าผมเก็บ log ไว้หมดครับไม่ว่าจะการ login เข้าระบบชำระเงิน เก็บค่า IP เรียบร้อยครับ

อ่อครับยังไงก็ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้แบบจดหรือเซฟไว้ในคอมอยู่555 แต่เดี๋ยวคงให้ลูกค้าสมัครผ่าน billing แล้วละ

ตอนแรกผมก็จดมือเหมือนกันครับหลังๆ จ้างโปรแกรมเมอร์เขียนระบบชำระเงิน ให้ เลย หมดปัญหาเรื่องการเก็บข้อมูล ^^

อ่อทำไมไม่ใช้ whmcs ล่ะครับ เพราะของผมก็ว่าจะเอา whmcs มาใช้เนี่ยละ

ชอบไรแปลกใหม่ ^^

อย่าไปโทษเกมส์ ผมเล่นเกมส์พวกนี้ 10 เกมส์ ไม่เห็นผมจะไปปาดคอใคร :07baa27a:

ผมเล่นเพื่อครายเครียด สำหรับผมคิดว่าเกมส์พวกนี้เป็นยาดีแท้ๆเลย

เหมือนกัน ป้องกันยังไงก็ป้องกันไม่ได้ 100% หรอก เหมือนเป็นทางให้พวก ตำรวจหาเงินเพิ่ม ใจผมคิดว่าอย่างนี้นะ อย่าว่ากันนะ อิอิ

เล่นแม่มทุกเกมฮะ ยังไหวๆ

สมัยก่อน เด็กนิสัยไม่ดี เขาจะโทษพ่อแม่ไม่สั่งสอน

ปัจจุบัน เด็กนิสัยไม่ดี เกมไม่สั่งสอน :70bff581:

5555+

ช่วงปิดเทอมแบบนี้ เด็กมาขอเปิด GTA เพียบเลย แต่ไม่รับ เบื่อใช้ไม่เป็นด้วยแล้วก็วุ่นวายกับเซิฟเวอร์เกมส์ ขี้เกียจมีปัญหา

บานเลยในเครื่องมีแต่ GTA กะ Minecraft
ถ้า Minecraft โดนด้วยนี่ คงได้เลิกอาชีพนี้เลย
:kiddy:

:d5f02ecd: