งานประเภทเขียนระบบตัดเงินผ่านบัติเครดิตหน้าเว็บเชื่อมต่อกับระบบธนาคาร ปกติรับกันอยู่ราคาประมาณเท่าไรบ้างครับ

งานประเภทเขียนระบบตัดเงินผ่านบัติเครดิตหน้าเว็บเชื่อมต่อกับระบบธนาคาร ปกติรับกันอยู่ราคาประมาณเท่าไรบ้างครับ
พอดีมีคนจะจ้างเขียนระบบ แต่ยังนึกไม่ออกตีราคาประมาณไหนถึงจะเหมาะสม อยากได้ข้อมูลราคาจากท่านๆที่เคยรับทำครับ ว่ารับกันเท่าไร ประกอบการพิจารณาราคาครับ

เชื่อมไปธนาคารไหนครับ. ปกติจะตัดบัตรกับธนาคารเดียว แต่ทั้งนี้คนจะขอเชื่อมต่อไปต้องรับกับเงื่อนไขของธนาคารนั้น ๆ ได้ด้วย.

ระบบแบบนี้ควรรับเขียนเดียวงบประมาณหนึ่ง และ ขอส่วนแบ่งเป็น % ด้วย (แถมฟรี M.A.)

บริษัทที่จ้างเป็นโรงแรมครับ เค้าบอกจะใช้ของ K-bank และยอมรับเงื่อนไขของที่นั้น

เท่าที่เห็น k-bank ทั้งนั้น เพราะเงื่อนไขไม่ยุ่งยาก แค่มี ssl กับค่าธรรมเนียมจ่ายให้ธนาคาร
ตัว code ก็แค่ post ค่าหากันผ่าน url ไม่ได้ซับซ้อนอะไร ใช้ภาษาอะไรก็ได้

ตัว Kbank มี API พร้อมรหัสให้เทสหรือเปล่าครับ ? แบบให้เทสผลลัพธ์ไรเงี๊ยะ

เจอบางที่ API มาแบบไม่มีข้อมูลการ์ดตัวเทสมาให้

KBank ง่ายครับไม่ค่อยมีอะไร

เรื่องราคา ผมว่าดูตาม transaction ที่จะเกิดขึ้นครับ
มีเยอะ ก็โอกาสมีปัญหาเยอะ
มีน้อย ก็ปัญาน้อย
แล้วก็ดูว่าจะให้ทำงานซับซ้อนแค่ไหน

เพราะถ้าจะเอาแบบง่าย ๆ post ข้อมูลไปเสร็จ ก็จบแล้วครับ
อาจจะมีรับค่ากลับไปที่อีก url อีกทีหรือจะไม่ก็ยังได้

ถ้าจำไม่ผิดไม่นะครับ เวลาทดสอบก็บัตรจริง แล้วไปยกเลิกรายการที่หน้า Management ของ KBank เอาครับ

มาฝากมุมมองอีกด้านทางธุรกิจให้ครับ

ถ้ามองแค่การเขียนโค้ด ก็คงไม่กี่บรรทัด ไม่ยากเท่าไหร่ คิดค่าเวลา ค่าวิชาก็คงไม่แพง จะบวกค่า MA อะไรก็พอจะได้ระดับหนึ่ง (แน่นอนว่าต้องบวกครับ)

ถ้ามองเป็นการบริการ ที่มาพร้อมความเสี่ยงที่อาจถูกลูกค้าฟ้องร้องได้ ก็ต้องบวกค่าความเสี่ยงทางธุรกิจเข้าไปอีก ตัวนี้ตัวใหญ่ หรือต้องเขียนสัญญาให้รัดกุม

ธุรกิจ มองได้หลายแบบ อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ครับ

เชื่อไหมผมคิดแค่ 3 พันเอง = =