สอบถามความรู้ครับ

อทิเช่น ถ้าผมมี vps OS window 2003 อยู่ในครอบครองครับ และมี ip อยู่ 3 ip ครับ

คำถามนะครับ

1. ผมสามารถ ใช้ ip เนตพร้อมๆกัน 2 เส้นได้ไหมใน 1 vps นั้นๆ
  2. ผมสามารถ ทำ server proxy อีก 2 ip ที่เหลือได้หรือไม่ (ใช้ในวงแลนหรือจะใช้กับ vps ที่รันมันนั่นเอง)

ใครทราบละเอียด ผมรบกวน ขอความช่วยเหลือไว้ ณ ที่นี้ด้วยเด้อคร้าบบบ

ปล . ขอบคุณครับ

1. ได้ ถ้า network เดียวกัน ก็เซตหลายๆไอพีใน interface lan เดียวกันได้เลย
  2. ได้

คำถามไม่เคลียรนะ อ่านแล้ว งงๆ ไม่รู้ตอบตรงคำถามป่าว คำถามอ่านไปอ่านมาแลมันขัดๆกันนะ สับสน ตกลงจะทำอะไรยังไง ข้อสองนี่หนักเลยท้ายๆหมายความว่าไง

อ่า ยกตัวอย่างนะครับผม

ผมได้ไปเช่า vps ของเจ้าหนึ่งครับ และได้ ทำการ เช่า ไอพีเพิ่มมา 2 ไอพีครับ
และผม นำไปใช้ในด้านการขุดกระทู้ประมุล ครับ ซึ่ง โปรแกรมที่ผมใช้ขุดนั้น มันไส่ proxy ได้
ผมจึงอยาก จะ นำอีก 2 ไอพีที่เหลือ มาทำเป้น proxy ครับ ไม่ทราบในส่วนนี้ ผมจะสามารถทำได้ไหมครับ
จากการทำ ใน vps ที่ผมเช่าเลยหน่ะครับ < OS window server 2003>