ขอเสียงคนกินเจ หน่อยครับ

เทศกาลกินเจ เริ่มขึ้นแล้ว (ตั้งแต่เมื่อวาน)

ขอเสียงชาว THT หน่อยครับ ใครร่วมทานเจบ้าง และเพราะอะไร
ขอบคุณครับ

จะกินครับพี่ แต่เมื่อเช้าหากินยากมากเลย ได้ จบไปกับ ข้าวเหนี่ยวหมูปิ้ง ไปแล้ว
เที่ยงนี่คงไม่พลาด 555+…

กินเจ(แปนีสฟู้ด)ครับ :slight_smile:

เอาจริง อะไรอร่อยก็กินหมดแหละ

กินบางมือครับ แฟนบังคับ :3eb4e7b3:

เห้อเสียดายจัง ผมไม่กินผัก ผมกลัวผัก

–* ยังไม่ได้เริ่มเลย อาจมีกินบ้างบางมื้อ

ทานมาตั้งแต่ ๑๒ ตุลาคม แล้วครับ

ทานมาตั้งแต่จำความได้ ถือว่า เป็นประเพณีที่ถูกสืบทอดมา

และหลัง ๆ แม้ไม่ใช่ในช่วงเทศกาล ก็ทานอยู่บ้าง ตามโฮกาสอำนวยครับ

พอทานไป ได้ วัน สองวัน ก็ เหมือน ทำ ดีท็อก ลำไส้

ผมกิน เจ(เล่ไลท์) อะครับ :026:

ผมก็กินนะถ้าอาหารเจมันอร่อย

แต่ไม่เคร่งถึงกับ เจแตก ล้างท้องอะไรแบบนั้น ไม่ได้ทำ

ไม่กินครับ พอดีเป็นพวกเห็นของกินอร่อยๆแล้วอดไม่ได้

บางมื้อครับ ถ้าอยู่ภูเก็ตคงได้กินทุกมื้อแถมอร่อยอีกด้วย :016:

ผมทานเจครับปีนี้ ถือโอกาส ทานอาหาร ผักผลไม้ไปในตัวครับ : )
จริงๆ แล้วอาหารเจ อร่อยๆ มีอยู่หลายอย่าง
โดยเฉพาะที่โคราช เทศกาล มีแต่ของน่ากินๆ ทั้งนั้นเลยครับ

เดี๋ยวจัดวันท้ายๆ 1 วันครับ
ช่วงนี้ขอจัดอาหารทะเลให้เต็มคราบก่อน เพราะราคาถูก ที่ผ่านมามรสุมพายุเข้าหากินสดๆลำบาก ราคาสูง 55555

ปีนี้คงกิน 7 วันครับ

อยู่ภูเก็ต มองไปทางไหนก็มีแต่อาหารเจ

ท่านเจ เหมือนกันครับ
ของโปรดทั้งนั้นเลย

ผมกินยอดข้าวครับ :slight_smile:

ไม่ได้ตั้งใจกินครับ แต่ผมไม่มีจะกิน เลยต้องกิน…5555555555 คล้ายว่ากินเจ…5555

กินเจด้วยคนคร๊าบ…

หาอะไรกินไม่ได้ ผมนึกถึงเซเว่นฯ แฟมิลี่ฯ เลย

กินตามสะดวกค่ะ เพราะก็อยากละชีวิตบ้าง ลองไปหน่อยเมื่อวาน หิวเกือบตาย มือแทบสั่น เมื่อวานกินตอนบ่ายสอง เจเซเว่น หกโมงกว่าไปหาแม่ ซื้อสัปประรดไปฝาก ต้องจกกินก่อนถึง มือจะสั่นหิวจัด พอถึงบ้านรีบกินอย่างไวเลยอ่ะ นี่ขนาดกินกึ่งเจนะ กลางวันแอบจกไก่ย่างกินไปหน่อย เอาไม่อยุ่เลยอ่ะ