ใครใช้บัตรกรุงไทยบ้าง

ทราบกันหรือยังว่าบัตรกรุงไทย กดรหัสผิดเพียงครั้งเดียวบัตรจะถูระงับทันที

วันนี้ไปธนาคารเพราะอยู่ ๆ บัตรก็กดไม่ได้ซะงั้น ปรากฏว่าเจ้าหน้าที่บอกว่าลูกค้าห้ามกดผิดเด็ดขาด

ใครที่สายตาไม่ค่อยดีก็ต้องมั่นใจกันนิดหนึ่ง

ใช้อยู่ครับ แต่ยังไม่เคยกดผิดเลย

โชคดีไป

ไม่น่าจะทันทีนะครับ อาจเคยกดผิด ติดต่อกัน ก่อน ครั้งนี้หรือป่าวครับ
หรือเคยเจอปัญหา ที่ตู้มีปัญหาเช่นกันครับ ก็ติดต่อกับ [B]ผู้จัดการสาขา[/B] ก็ดำเนินการให้ครับ

หากทำเช่นนั้น แสดงว่าเจตนาให้ลูกค้าต้องทำบัตรใหม่มากเลย

เจ้าหน้าที่บอกทันทีครับ เค้าให้เหตุผลว่ามิจฉาชีพเดี๋ยวนี้มันเก่ง เค้าเลยตัดปัญหาไม่ให้เรากดผิด

ถือว่าธนาคาร แก้ไขปัญหาได้แย่มาก

แต่ก็ยังงว่าระงับไม่ให้เรากด แต่เอาไปรูดซื้อของให้ห้างได้

ไม่น่าจะใช่ทางแก้นะครับเนี่ย ให้กดผิดได้สักสิบครั้งก็ไม่น่าจะใช้ปัญหา ปรกติบัตรหายก็รีบอายัดอยู่แล้ว ส่วนวิธีการขโมยแบบอื่นๆ มันน่าจะป้องกันได้ด้วย จนท สอดส่อง กับติดกล้องวงจรปิดทุกจุด

ถ้า internet banking ผิดครั้งแล้วเดียวแล้วล็อกนี่ก็ว่าไปอย่าง

ผมกด ผิด 2 ครั้งยังไม่ยึดบัตรเลยครับ

ครั้งที่ 3 ไม่กล้ากด ไปถามทางธนาคารเอา…ไม่ค่อยได้ใช้บัตร…ใช้แต่ แบงก์กิ้ง

3 ครั้งครับ ไม่ใช่ครั้งเดียว เพิ่งกดผิดไป ตอนเย็นเอง

จริงๆผมแนะนำว่า หมายเลข ATM ไม่ควรใช้ปีพ.ศ.เกิด หรือเป็นเลขที่มีอยู่บนบัตรประชาชนครับ เพราะเวลาหาย มันหายทั้งกระเป๋า โจรเขาก็สุ่มได้ง่ายมาก

กดผิดครั้เดียวแล้วล๊อคไม่น่าเป็นไปได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าจริงหรือเท็จประการใด ผมถามเจ้าหน้าที่สาขาซีคอนว่าบัตรผมเป็นไร กดไม่ได้แต่รูดได้

พนักงานบอกคุณกดรหัสผิด ก็เลยบอกครั้งแรกในชีวิตนะเนี่ยสงสัยผมเผลอ พนักงานเลยบอกว่า

ตอนนี้ทางธนาคารเปลี่ยนนโยบาย ป้องกันมิจฉาชีพจึงไม่ให้กดผิดเลย เพราะ 3 ครั้งยังมีโอกาสเดาได้

กดไม่ได้แต่รูดได้ แถมอาทิตย์ก่อนบัตรดีรูดไม่ผ่านเลยลองบัตรกดไม่ได้ไปรูดผ่านซะดื้อ ๆ จะล๊อคเพื่อ