สงสัยเกี่ยวกับการซื้อขายเว็ปไซต์ครับ

[COLOR=#000000]ก่อนอื่นถ้าผิดหมวดต้องขอโทษจริงๆนะครับ ผมไล่อ่านๆดูแล้วไม่รู้ว่าจะไปถามห้องไหนจริงๆ ศัพท์networkเยอะมาก

เข้าเรื่องเลย[/COLOR][FONT=Times New Roman][COLOR=#000000]ตัวอย่างเช่นนาย ก.ต้องการ Taker over เว็ปไซต์ [/COLOR][COLOR=#000000]www.กขค.com[/COLOR][COLOR=#000000] ของนาย ข. แบบซื้อขาดเลย[/COLOR][/FONT][COLOR=#000000]
[FONT=Times New Roman]ทางกฏหมายในประเทศไทยหรือ พรบ.คอมพิวเตอร์ตอนนี้ครอบคลุมถึงส่วนนี้ด้วยรึเปล่าครับ [/FONT]
[FONT=Times New Roman]แล้วถ้ามีการซื้อขายจริงๆ จะต้องมีสัญญาเป็นรูปเป็นร่างเลยหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ[/FONT][/COLOR]

(น่าจะผิดหมวด)

ตอบให้ครับ การซื้อขายจริงๆแล้ว ถ้าเพื่อนกับเพื่อน ขายกันเองไม่เป็นไรหรอกครับ
แต่ ถ้าขาย แล้ว หาผลกำไร หรือมีผลประโยชน์ ควรมีหลักฐานในการ ซื้อ-ขาย
หรือไม่ก็ทำ สัญญา เพื่อป้องกันปัญหาตามมา เวลาคุณขายให้คนอื่นที่ไม่รู้จักแล้วทำผิดกฏหมายขึ้นมา
คุณไม่มีหลักฐาน แล้ว จะ “ซวย” คุณเลยทีเดียว ฉนั้นแล้ว ควรทำสัญญาเพื่อความปลอดภัยที่สุด…

(หากข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยครับ ตอบเท่าที่ทราบ)

ควรมีสัญญาซื้อขายครับ หากมีข้อพิพาททางกฏหมาย ก็สามารถเอาสัญญาซื้อขายมาแสดงได้

กระทู้นี้โพสต์ผิดหมวดครับ เรื่องการโพสต์นี่ดูจากหน้าเว็บจะมีบอกนะครับ ว่าแต่ละหมวดเกี่ยวกับเรื่องอะไร

ย้ายจาก Web Hosting… -> Other

ขอบคุณมากนะครับ
ขอโทษ mod ด้วยครับผม ^^