ขอคอมแพลนหน่อยเถอะ

ไอ้เราก็โฆษณาดีๆนะ ไม่ได้เขียนข้อความดูถูกดูหมิ่นท่านใดไม่ได้เขียนข้อความหยาบคาย
เราก็โดนแบนไป
รู่สึกว่าเว็บนี้ไม่ค่อยจะอินเตอร์เท่าไหร่เลย น่าเสียดาย
ต้องโทษที่พื้นฐานสังคมนั่นแหละหนา คงอีกนานแหละถึงจะอินเตอร์กับเขาได้
มีแต่พวกพ้องกันทั้งนั้น เขียนกันก็ไม่ค่อยสุภาพแล้วมาด่าเราอีก
เขียนอะไรเข้าไปก็โนยุโดนแหย่ไม่ค่อยจะยอมรับความคิดของคนอื่น
จะยืมไปใช้งานเราก็ไม่ว่านะไม่ต้องอายกันหรอก
แบรนสตรอมมิ่ง รู้จักกันรึเปล่า ถ้ารู้กันทำไมไม่ใช้ให้เป้นประโยชย์มั่วแต่มาถกความคิดคนอื่นอยู่ได้
ถ้าใครไม่รุ้จักนะก้ wiki brainstorming
กะว่าจะขอลงโฆษณาด้วยแต่รู้ว่าเจ้าของเว็บไม่ค่อยเป็นมิตรสักเท่าไหร่เลย

ขออภัยหายไปหลายวัน อาจจะไม่ทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้นเท่าที่ควร
เจอกระทู้นี้ เท่าที่พิจรณา

Webbord มีไว้แสดงความคิดเห็น ในกฎและกติกาที่ตั้งขึ้น

งั้นคุณก็ไปหาเวบที่มีสมาชิกระดับอินเตอร์แล้วก็โพสต์โฆษณาของคุณไปเถอะ อย่ามาที่นี่อีกเลย เพราะมีแต่พวกไม่อินเตอร์

ถ้าจะทำอะไรแต่ตามหลักวิชาการ หรือ เอาแค่ถูกต้องตามกฎหมาย เท่านั้น โดยไม่คำนึงถึงจริยธรรมหรือความรู้สึกของคนรอบข้าง ล่ะก็คงไม่ใช่ที่เวบนี้ครับ

แล้ว wiki brainstorming (สงสัยจะพิมพ์ผิด) แล้วคุณไม่เห็นเหรอว่าคนอื่นเขาก็ทำกันอยู่แต่แนบเนียนและมืออาชีพกว่า ไม่สร้างความน่ารำคาญเหมือนแบบที่คุณทำ

แบบที่คุณทำน่ะเหมือนพวก Work at home เลย คือไม่สนใจอะไรทั้งนั้นขอให้ได้โพสต์ข้อความโฆษณาให้คนเห็นไว้ก่อน

ขอ comment บ้าง

ถ้าคุณโฆษณาอยู่ในที่ในทาง คือ มาโฆษณาในหมวดโฆษณาแท้ๆ ตั้งแต่แรก คุณจะไม่โดนแบบนี้
แต่นี่ คุณไปโฆษณาในพื้นที่ ที่เค้ามาช่วยกันตอบคำถาม ช่วยกันแนะนำ ให้ความรู้ (ตุณกะขายของอย่างเดียว
ไม่ดูสถานที่เลย) จึงเป็นเหตุให้โดนแบนนั่นเอง

และในที่ๆ โฆษณาได้ คุณก็เล่นจะโฆษณาเสียมองเป็นการ spam กระทู้ไป (คือตั้งกระทู้ถี่ๆ ไม่ให้กระทู้ตัวเองตก)
ลองพิจารณาเองว่า ทำแบบนั้น คุณ inter แค่ไหนกัน

ขอโทษเหอะครับ

ทุเรศมาก คิดได้ไง

เว็บนี้ ไม่ใช่มีแต่ User ธรรมดา นะครับ มีคนขายก็เยอะ(Hosting Provider)หรือ Admin ประมาณ 90%ได้ มั่ง แต่ท่าน อื่นไม่ยัก จะโฆษณานะครับ หรือมีก็ ตอนมีสมาชิกมาถามว่า ต้องการช่วยเสนอข้อมูลหน่อย ก็ ธรรมดา แต่ ท่าน rt24 ทำการโฆษณามากไปหน่อยนะครับ อันนี้ เห็น เกือบ ทุกกระทู้ที่เข้ามาใหม่ เลย นะคับ ซึ่ง บอร์ด เรานี้ มีไว้ช่วยเหลือกันนะคับ แบบ ครอบครัวคนทำโฮส ไง นะคับ ถ้าอินเตอร์แบบท่าน คือโฆษณาไปหมด ก็ คงไม่มีใครเข้า มาถามอะไร แล้ว ละคับ เพราะถามไป ไม่มีคำตอบ มี แต่ คำโฆษณา เห็น แล้ว ปลง จริงๆๆ การโฆษณา ที่ดี นะคับ ก็ ดู ด้วย เข้ามี ส่วนที่ให้ โฆษณา ก็ เอาเต็มที่ เลย นะคับ แต่ ส่วนอื่น ก็ดูตามาตาเรื่อ ด้วย นะคับ >( :angryfire:

ขอโทษ นะคับ ที่ออกมาพูด ผมอึดอัด มานาน แล้ว ครับ

เรื่องแบนนี่ผมไม่ทราบนะครับ ว่าพี่เขาได้เตือนคุณไปหรือยังก่อนที่จะแบน ผมไม่ได้ติดตาม
ปัญหาคือคุณไม่ได้อ่านข้อควรปฎิบัติเว็บนี้นะครับ คือจะโฆษณาเท่าไหร่ก็ได้แต่ต้อง ถูกที่นะคัรบ
ใส่ใน signature ก็ได้นี่ครับ

ก่อนอื่นเลย

[quote author=iLvBeginner link=topic=3338.msg25633#msg25633 date=1150340920]
ก่อนอื่นเลย

ทุกสังคมมีกฎมีระเบียบ ถ้าทำตามกฎไม่ได้ ก็อยู่ไม่ได้ครับ

ผมว่าก่อนใช้งานบอร์ด ควรอ่านกฎ ของแต่ละบอร์ดก่อนใช้งานก็ดีนะครับ

:smash:

ไม่ได้เตือนก่อนครับ และคิดว่าทำขนาดนี้ึก็คงไม่ต้องเตือนล่วงหน้าครับ

เหมือนกับที่คุณ mr.tong เขียนก่อนหน้าครับ ตามกติกาของเรา …
http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=16.0

[quote]กฏ กติกา มารยาท:

+1 ให้กำลังคุณน้อง iLvBeginner ค่ะ

อ่านมานานแล้วเรื่องของคุณเจ้าของกระทู้

คือจะบอกว่าหลังจากอ่าน post ของคุณได้สาม post
พอเปิดเห็นชื่อคนโพสเป็นคุณผมก็กดผ่านไปเลยครับ
เพราะรู้ว่าจะ “ไม่สามารถหาสาระใดๆ จากคำตอบของคุณได้”

มีแต่การโฆษณา host ของคุณ
ผมว่าที่ webhostingtalk.com ยังไม่ขนาดนี้เลยนะครับ
เค้าถามอะไรตอบให้ตรงคำถาม ไม่ใช่เอาแต่โฆษณา

อยากโฆษณา Host ก็ใส่ไว้ตรงลายเซนต์ก็พอ
แล้วอาศัยตอบปัญหาเอา ให้ชื่อเราขึ้นบ่อยๆ
แต่ตอบให้ตรงประเด็น อย่าตอบมั่วซั่ว

ลูกค้าผ่านไปผ่านมาเห็น
เออ คนดูแล host นี้ท่าทางใช้ได้แฮะ
ตอบปัญหาเก่งดี ท่าทางมีความรู้ host คงดีด้วยแหละ

เดี๋ยวลูกค้าก็จะเข้าไปเอง ไม่ต้องโฆษณาแบบคุณหรอกครับ เกะกะ รกเปล่าๆ

ชอบความคิดเห็นของคุณน้อง iCez จัง
lol

เห็นด้วยครับ

เราได้คุณ kke มาเป็น member of the year
นี่เรากำลังจะได้คุณ rt24 มาเป็น spammer of the year ด้วยหรือนี่

ทุกท่านในที่นี้ต่าง แสดงความคิดเห็นในฐานะเพื่อนร่วมอาชีพ ถ้าคุณไม่ถูกใจ ก็คงต้องไปหา board อื่น นะคะ
มีที่ไหนเขาโฆษณากันบ้างค่ะ จดโดเมนเดือนละ 25 บาท เพิ่งเคยเจอครั้งนี้เป็นครั้งแรกค่ะ

กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพอย่างที่สุภาพชนพึงกระทำในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้ด้วยครับ -1

ไปขุดขึ้นมาทำไมเนี่ยคุณ หรือไม่มีไรทำ

ใครอยากใช้คำพูดหยาบๆ กรุณากลับไปที่ชอบๆ เถิดค่ะ แถวนี้ไม่พิศมัย