บริการรับจ้างโพส เขามีกระบวนการทำงานยังไงครับ

สวัสดีครับ

ผมสังสัย บริการรับจ้างโพสตามเว็บบอร์ด ทั้งแบบManual และ ใช่้โปรแกรมเค้ามีหลักการทำงานยังไงครับ

[edit by admin: เจ้าของกระทู้ไม่ได้ถามหาบริการครับ]

แบบ Manual น่าจะเป็นแบบมือเปล่า ส่วนแบบโปรแกรมน่าจะเป็นในลักษณะเป็น Auto

หลักๆคืิอคนที่รับบริการจะมีรายชื่อเว็บบอร์ดอยู่แล้ว

น่าจะประมาณนี้นะครับเท่าที่ศึกษามา

มี password ไรพร้อมก้อไปโพสงี้ใช้ป้ครับ

เิริ่มต้นด้วย ต้องมีความหน้าด้านไร้ยางอาย สามารถไปสร้างความรบกวนตามบอร์ดต่างๆ โดยไม่รู้สึกรู้สาอะไร

พวกนี้น่ารังเกียจกว่าขอทานอีก ขอทานยังนั่งอยู่เฉยๆ ไม่สร้างความรบกวนใคร ใครใจบุญก็ให้เงิน ใครไม่ให้ก็เดินผ่านไป

ใช่ครับ หรือหากเป็นโปรแกรมก็จะเข้าข่าย Spam เลยครับ เหมือนเวลาเราลงเว็บบอร์ดแล้วฝรั่งมาเกรียนโพสเว็บ 18+ ต่างๆ

ตามที่พี่แมนว่าเลยครับ บอร์ดผมกี่บอร์ดก็โดนพวกนี้มาตลอด

Click : Like 100 ที

• 1 คุณแมน

คนอื่นไม่รู้นะ แต่ที่ผมทำก็ เป็นแบบนี้

1. แบบยิ่ง คือ สมัครได้รหัสผ่านไว้ทุกที่ แล้วจากนั้นก็ยิ่งทีเดียวทุกเว็บ และต้องแยกกลุ่มนะเพราะจะได้ใกล้เคียงกับเรื่องที่คุย

2. แบบบ้านๆ คือ post แต่ละทีแล้วก็นั่งสนทนาเอาเป็นเรื่องๆ แล้วก็เชื่อมโยงกับสิ่งที่ต้องการ

มันเป็นบางเรื่องที่ได้ผล แต่ที่เห็นส่วนใหญ่จะ spam เสียมากกว่า ทำให้คนอื่นแล้วน่าเบื่อ … ดังนั้นไม่ควรแบบนี้อย่างยิ่ง

ถ้าเอามีคุณภาพคงต้องทำเอง จ้างแล้วมันเหมือน spam

ที่ถามเนี้ย จะทำโปรแกรม หรือว่ามาหารับจ้างโพสล่ะครับ

จริงๆแล้วบริการรับจ้างโพสก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ (แต่ส่วนใหญ่มันเป็น 55)

การทำงานรับจ้างโพสต์ให้ดี ต้องโพสต์ให้ตรงประเด็น ตรงหมวด ปฏิบัติตามกฏของเว็บไซต์นั้นๆ

(ซึ่งส่วนใหญ่ทำไม่ได้ เพราะเข้ามาปุ๊บก็รัวโพสต์เลย ไม่ดูอะไรทั้งนั้น)

แต่ถ้าใช้โปรแกรมแล้ว , ส่วนตัว ผมว่าผิดจรรยาบรรณครับ

ใช้ iMacro ทำเอาครับ ง่ายๆ เลย แต่ผมไม่เคยไปกวนชาวบ้านเค้านะ

บริษัทหรือคนที่ รับจ้างโพสต์
1.เขาจะมี seo network ของเขาเอง สร้างขึ้นมาแล้วก็บริหารเอาเอง เขาสามารถควบคุมได้ทุกอย่าง เช่นสร้างเคลือข่ายเว็บประกาศขายของและบริการ
2.ส่วนใหญ่จะใช้โปรแกรมที่พํมนาขึ้นเองโพสต์เพื่อประหยัดเวลาและรับงานได้มากขึ้นในเวลาอันสั้น บางทีก้ต้องใช้คนไปโพสต์จริงก็มีในบางกรณี
3.เขาจะไม่ไปโพส spam ตามเว็บบอร์ดตามบอร์ดสาธารณะทั่วไป เพื่อก่อความรำคาญใจให้สมาชิกและผู้ดูแลและโดนลบ การกระทำเหล่านั้นจะทำให้เว็บผู้จ้างเสียบ brand และเลิกจ้าง

+1 ครับ

แบบแมนวลคือ นั่งสมัครเอง โพสเอง ทีละเว็บ ๆ ตามรายการครับ
แบบออโต้คือ เขียนโปรแกรมเพื่อมาสมัคร แต่ก็คงไม่ถึงกับออโต้ 100% หรอกครับ เพราะว่าแต่ละเว็บบอร์ดจะมีแคปช่าอยู่ แต่ก็คงช่วยได้เยอะครับ ถ้าอยากจะทำเครื่องมือ แนะนำให้ศึกษา iMacros ช่วยได้เยอะครับ ไม่ต้องรู้ภาษาโปรแกรมมากมาย ก็ทำได้ครับ

ที่ผมเห็นคล้ายๆกับที่บอกไว้ครับ
แต่มีอีกแบบครับ ที่มีเหมือนกันคือ สร้าง network ของตัวเอง แล้วโพสครับ คล้ายๆกับที่ท่าน [B][COLOR=#98AFC7]WebSnow[/COLOR][/B][COLOR=#3E3E3E] ว่าไว้[/COLOR]

พวกนี้แตกไลน์ออกมาจาก ที่รับปั่นเว็บครับ
ปั่นสับโดเมน หรือ ทำ SEO hosting ครับ

คือเดิมปั่นแล้วฝากลิ้งตอนนี้ก็ ปั่นแล้วใส่ลิ้งลูกค้าโดยโมเมว่าเป้นบอร์ดทั่วไปครับ

ต้นทุนอาจจะสูงกว่าไป spam web แต่ลิ้งอยู่ได้นาน ทำได้อย่างมั่นใจไม่ต้องกลัวโดนลบ แอคเค้าครับ
ที่รู้เพราะหลายคนในบอร์ด(อื่นๆ)แนะนำให้ทำเหมือนกัน เพื่อหวังผลทาง SEO

บางคนมี ip ใน เนทเวอร์ค เป็นร้อยๆ ip ก็มีครับ

กำลังดูอยู่แต่ไม่มั่นใจ

ถูกอย่างพี่เขาว่านะครับ หากินด้วยการรบกวนคนอื่นน

ถึงบาง"อ้อ"เลย ครับ เข้าใจแล้วครับ

สำหรับผมนะ ถ้าโพสประกาศ ทั่วไปตรงกับหมวดหมู่ที่ ทางเว็บให้ไว้นะ ยังไงก็ได้ รับจ้างใครมาก็ไม่ผิด

แต่มันจะมีอีกกลุ่มที่สักจะว่าโพส โพสมาก็โดนลบอยู่ดีนั้นล่ะ เหอๆๆ กลุ่มนี้ผมว่าแย่มากๆๆๆ