อยากรู้เรื่องการตรวจสอบการโอน

คือตอนนี้ในหัวคือใช้curlเข้าไปในพวกเว็บe-Bankingแต่ผมคิดว่ามันดูไม่ปลอดภัยยังไงไม่รู้

ใครพอจะมีวิธีหรือแนวทางที่ดูปลอดภัยหรือเปล่าครับ(เอาแบบไม่เสียเงิน(หรือเสียน้อยที่สุด))

รู้สึกไม่ปลอกภัยยังไงครับ

ระบบ e banking ของทุก ธ ใช้ ssl อยู่แล้ว ดักไม่ได้ชัวร์ครับ

ถ้าโดนก็คือโดนที่ server นั่นล่ะครับ เอา user/pass ที่ใส่ไว้ในไฟล์ config ไปใช้

ก็อยู่ที่ secure server ดีแค่ใหน ของผม billing แยกคนละเครื่องกับ hosting

คือcurlได้ใช่ปะครับไม่โดนเจาะทางคำสั่งใช่ปะครับ

ระบบเค้าปลอดภัยดีอยู่แล้วเช็คผ่านหน้าเว็บธนาคารนะ ที่ไม่ปลอดภัยน่าจะเป็นพฤติกรรมของผู้ใช้ที่ไม่ปลอดภัยและเครื่องของผู้ใช้งานมากกว่าครับ

คือผมจะcurlเข้าไปเช็คหน้าเว็บเค้านีจะปลอดภัยประคำในเชิงคำสั่ง?

ส่วนความปลอดภัยของserverนี่อีกเรื่อง