รับสมัครอาสาสมัครช่วยป้อนข้อมูลระดับความลึกน้ำบนพื้นที่น้ำท่วม

http://flood.oas.psu.ac.th/

รับสมัครอาสาสมัครช่วยป้อนข้อมูลระดับความลึกน้ำบนพื้นที่น้ำท่วม

วิธีการใช้

1. คลิกลงบนแผนที่โปรแกรมจะแสดงตำแหน่งละติจูดและลองจิจูดให้ หากท่านคิดว่าตำแหน่งไม่ถูกต้องพอก็ให้ดับเบิลคลิกเข้าไปในตำแหน่งนั้นเพื่อให้แสดงจุดตำแหน่งที่ชัดเจน เมื่อได้ตำแหน่งที่ต้องการแล้วก็ป้อนสถานที่ และระดับความลึกน้ำ (หน่วยเป็นเซนติเมตร) ท่านสามารถจะกะประมาณเอาก็ได้ครับ พร้อมกรอกข้อมูลวันเวลา ด้วยครับ เพื่อจะนำมาสู่การป้อนข้อมูลนำเข้าก่อนการจำลอง จะทำให้การจำลองเพื่อดูแนวโน้มสถานการณ์ในการประเมินสถานการณ์ได้แม่นยำมากขึ้นครับ

2. เมื่อป้อนข้อมูล กดตำแหน่งแล้วมั่นใจว่าใช่แล้วก็กดปุ่มเพิ่มข้อมูลได้เลยครับ ระบบจะใส่ตำแหน่งของข้อมูลของท่านลงไปให้

3. ท่านสามารถจะกรอกจากข้อมูลข่าวก็ได้นะครับ หากมีข้อมูลครบถ้วน

ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ

สมพร ช่วยอารีย์

คุณสายลมน่าจะทวีตเข้า #thaiflood คนจะได้เห็นเยอะๆครับ

ฝาก ทวีตเข้า #thaiflood ด้วยครับ

มีคนฝากผมมาอีกที

้ไม่ได้เข้า ทวีตมาเป็น ปี แล้วมั้งครับ

เรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. กำลังคุยกับคนทำ model เรืื่องนี้อยู่

เห็นเค้าบอกว่ามีคนแจ้งมาว่าเข้าใช้ยาก

เลยอาจจะมีการย้าย web หรือทำ web มากกว่า 1 web เพื่อให้คนเข้าใช้ได้ง่าย