,มีใครอยากเดินงานเจดีย์บ้าง 555

ข้อแนะนำในการเดินงาน

1.พกพัดลมมือถือติดตัวมาด้วยก็ดี

2.โทรศัพท์ห้ามใช้สายคล้อง และใส่กระเป๋าให้มิดชิด

3.กระเป๋าตังเป็นไปได้ให้ถือกับตัว

4.พยายยามอย่าไปเดินเบียดคนเยอะๆ(เลี่ยงไม่ค่อยได้ถ้าอยากเดินดูของ คนเยอะมาก)

5.งานนี้ทีเด็ดต้องนั่งเรือข้ามฟากไปอีกฝั่งไปไหว้พระครับ

6.ปาโป่ง3ดอก 20 บาท ได้ตุ๊กตา ลูกดอกหัวแม่งเบามากต้องจับหัวปา

7.ร้านอาหารแถวโรงพักตำรวจห้ามกินแพงและหมาไม่รับประทาน

8.หอยทอดห้ามซื้อ 5 ตัว 80 บาท

9.ทำใจเรื่องจราจรติดขัด เดินระยะ 100 เมตรอาจใช้เวลาเกิน 20 นาทีได้

10.ขนมตามทางอร่อยมาก 555+

มีอีกเยอะ เดินมาทุกปีเพื่อไปปาโป่งกับหาของกิน 55+

ไม่บอก ไม่กล่าวเลยแฮะ งานเจดีย์ที่ไหน

งานเจดีย์ สมุทรปราการครับ เด็กสมุทรปราการเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยได้ไปเดินไม่ชอบคนเยอะๆ ครับ

สมัยเรียน ผมก็อยู่แถวสามแยกพระประแดง ยังไม่เคยเที่ยวงานเจดีย์เลย เคยผ่านไปสองสามครั้งไปข้ามเรือไปปากน้ำ

ทางผ่านบ้านผมเลยยังไม่เคยไปซักที เคยไปเมื่อสิบกว่าปีก่อน สอง - 3 ปีนักเลงเยอะเลยไม่ไปดีกว่า

วันไหนอ่ะ น้ำไม่ท่วมเหรอ ไม่ได้เดินนานแล้ว หาคนไปเดินด้วยไม่ได้อ่ะ อยากไปอีกเหมือนกัน เดินกันยาวเป็นกิโลฯๆ เลย

วันนี้วันสุดท้านและ