นี่โรคอะไรครับ วินิจฉัยกันหน่อย

ปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้ ไม่สบาย กระวนกระวาย กระส่ายกระสับ ตัยพิการ อาหารไม่ย่อย ลิ้นกร่อยไม่รู้รส มีกรดในกระเพาะ กระดูกเปราะ ฟันปวด มีประหลวดในลำไส้

ลมหายใจเหม็นนนน เหม็น เช้าเย็นคอยอาเจียน วิงเวียนเป็นประจำ ปอดช้ำเป็นแผล มีขี้รังแคเต็มหนังศีรษะ

ถ่ายอุจจาระไม่ค่อยออก ตามหัวเข่าข้อศิกก็ลอกตกสะเก็ด มีเม็ดผื่นคัน เลือดออกตามไรฟัน ความดัน เลือดสู้ง สูง

นี่คือโรคอะรายยครับ

ไม่รู้สิแต่เห็นพวกตลกฝืดชอบมาบ่นใน TV แต่ไม่เคยไปหาหมอและชอบมาบ่นๆ

อย่างนี้เข้าข่ายโรค …ทรัพย์จาง…

ผมว่าเป็นโรคกับคนตายมั่งครับ

โรคของคนที่มีชีวิตรอดจากการทำงานในสาย IT มาเกิน 10 ปีครับ