หาคนเช็คและตรวจสอบระบบเครื่องให้ครับ

คือผม เช่าซื้อเครื่องจากคนในบอร์ดนี้แหละครับ แต่ว่ายังไม่ค่อยเก่ง linux สักเท่าไหร่ เครื่องผม Dell R210 II ติดตั้ง CentOS อยากจะหา admin ช่วยติดตั้งระบบที่อยากได้มีรายละเอียดดังนี้ครับ

• setup ให้เข้าเว็บได้จากเน็ตทุกที่ (aircard , mobile)

• ทำระบบสำรองข้อมูลทุกสัปดาห์ให้

• ติดตั้งระบบเช็ค Monitor Trafiice

• ทำระบบบล๊อคไอพีที่โจมตีหรือเข้าระบบแบบสุ่มมา อัตโนมัติ

• ติดตั้งระบบ Radio และ Video Streaming

• ปรับแต่งให้เครื่องทำงานได้เร็วเท่าที่จะเป็นไปได้

ประมาณนี้ท่านใดคิดว่าทำได้และคิดราคาไม่แพง ติดต่อมาได้นะครับ ถ้าไม่แพง อาจะให้ดูแลเป็นรายเดือนให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• setup ให้เข้าเว็บได้จากเน็ตทุกที่ (aircard , mobile)

มันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วครับ

• ทำระบบสำรองข้อมูลทุกสัปดาห์ให้

ถ้าใช้ DA ก็สั่งให้มัน cron ได้เลยครั้งที่ admin level

• ติดตั้งระบบเช็ค Monitor Trafiice

top มีอยู่แล้ว หรือเอาให้ดูดีหน่อยก็ munin หรือ mrtg

• ทำระบบบล๊อคไอพีที่โจมตีหรือเข้าระบบแบบสุ่มมา อัตโนมัติ

ติด firewall apf หรือ csf ก็ได้ (ถ้า csf ต้องมี DA)

• ติดตั้งระบบ Radio และ Video Streaming

ถ้า port 100 อย่าทำเลย แบนวิธไม่พอโดนเจ้าของตู้บ่นเปล่า ๆ

• ปรับแต่งให้เครื่องทำงานได้เร็วเท่าที่จะเป็นไปได้

คุณไม่สามารถปรับจนเครื่องสเป็คหนึ่งเป็นอีกสเป็คหนึ่งได้หรอกครับ. ถ้าคุณใช้งานแบบมาตฐานทั่วไปการติดตั้งแบบมาตฐานก็พอเพียงแล้ว

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ตอนนี้ผมยังมือใหม่ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ อย่างน้อยก็ได้หัวข้อที่จะไปค้นหาข้อมูล ลองเล่นต่อไปครับ

รายละเอียดตามลายเซนต์เลยครับ ราคาเป็นกันเอง port Gigabit ด้วย แหร่มแน่นอน

นิดเดียวนะครับพอดีเพิ่งเห็นลายเซ็น

http://www.phpscript.in.th

(ไม่มีตัวเอส (S) )

ผมเป็นเจ้าของอยู่จดไว้ 10 ปีถ้าสนใจยังไง PM มาซื้อได้ครับ ขายให้ในราคาปีละ 500 บาท (ต้องซื้อ 10 ปีเพราะจดไว้ 10 ปี)