ช่วยแนะนำ เครื่องประกอบหน่อยครับ

ช่วยแนะนำเครื่องประกอบหน่อยครับ ทำ VPS อัด 3 VPS เป็น Windows Server

ช่วยแนะนำสเปคทีครับ ขอบคุณครับ Case ขอเป็น Mini PC Slim นะครับ

แต่ละ VPS Ram 1-2 GB ครับ HDD ไม่เกิน VPS ละ 80 GB

intel i5 1155

intel desktop board h55

Memory Kingston 4GB x4

Case minipc gview

Hdd samsung 1TB x2 raid 1

3 VPS นี่ใส่ Ram 16GB เลยหรอครับพี่ป๊อป ถามกันงงอีกที ฮ่าๆ

มันไม่ได้อยู่ที่ กี่ VPS มันอยู่ที่จะใช้ แรมเท่าไหร่นะครับ

3VPS 16GB ไม่แปลก ถ้าใช้ถึง

ใส่เยอะกันoverloadครับ เช่นเวลาbackup หรือ sync งาน

แล้วถ้า CPU โหลดละครับ ถามเพื่อไว้อยากรู้เหมือนกันครับ

ส่วนมากที่ CPU overload เพราะ io hdd ไม่ทันนะครับสำหรับงาน vps

ถ้าไม่เจอไปรันเกม. Ranนะ

(Edit แก้ไขคำผิดเพราะระบบ dict iOS. )