ใครเคยเจออาการนี้บ้างครับ เครื่องไม่ดับ แต่ไม่ตอบสนอง

ประมาณว่าเครื่องติดปกติ

ดูจากไฟหน้าเครื่อง ติดปกติ แต่เสียบจอแล้ว ไม่มีอะไรตอบสนองกลับมา

ปิงก็ไม่ติด จนปัญญา จะตามหาสาเหตุ ใครเคยเจอลักษณะนี้้บ้างครับ

เครื่อง atom ไว้แบ๊คอัพ สงสัยต้องหา สก๊อทเทปรองพื้น

ค้างหรือป่าว

เป็น 2 หนแล้วอ่ะลุง

เดี๋ยวหาฐานรอง บอร์ดกับน๊อตดู มีคนเคยเจออาการนี้ อาจจะใช่

เผื่อมันช๊อ เคส atom ลูกเต๋า

ช๊อตนี่ดับเลยนะคงไม่มีค้าง

อาจจะบอร์ดเจ๊งแหละ ลงไปหาซื้อ เทปแปปเดียว

ขึ้นมาดับเอง กลิ่นไหม้ โชย เดี๋ยวยกไปให้ร้านเทส ได้เรื่องไงมาบอก

hardware เน่าป่ะ

ได้กลิ่นก็ใช่แล้ว บ้านผมเรียกเจ๊ง

เมื่อก่อนใส่กับเคส ITX ที่มีอแดปเตอร์ หรือเปล่า

ถ้าใช่ ก็ช๊อตจนเจ๊งแล้วล่ะ

เอาธูปมาไหว้เจ้าที่ด้วยเน้อ เจ้าที่ชอบกินน้ำโค้ก

หายแหละเมนบอร์ด. แรมเจ๊ง

อาการแบบนี้มักจะเป็นที่ HW ครับ

เช่นบอร์ดไม่เสถียร, RAM ไม่ดีหรือหลวม, power จ่ายไฟไม่พอ, เครื่องร้อนเกิน