หาโฮส + โดเมน ที่ ราคาไม่แพงมากครับ

ก่อนอื่นผมอยากจะบอกนะครับ ว่า งบ สำคัณมากสำหรับผมนะครับ ผมจะลองเริ่มทำแนวนี้ดูอะครับ ผมยังไม่ได้กำหนดว่ามีเท่าไรนะครับ เพราะผมจะคุยกับแม่ ดูอีกทีเรื่องงบ แต่ถ้า พ่อ-แม่ ผมว่ามากเกินไป ผมก็อาจจะเลิกทำน่ะครับ ^^ ยังไง ก็ลองเสนอ ดูก่อนนะครับ

โฮส นะครับ ผมจะทำเป็น บอร์ด บันเทิงไรเงี้ยอะครับ พวก ดิสคัท +_+ ขอรายละเอียดตามนี้นะครับ

พื้นที่ :เริ่มซัก 100 MB ก่อน (ไม่รู้่อ่าครับ ว่า ทำบอร์ดเงี้ย ใช้เยอะไหม ผมเลยกะจะหาที่ๆ อัพ พื้นที่เพิ่มได้อะครับ)

Bandwidth : Unlimited (พี่ผมบอกทำเว็บแบบนี้ ควร Un B/W เพราะ ใช้เยอะ พอควร หรือถ้าเริ่มต้นมานไม่ควรถึง UN ก็แนะนำหน่อยครับ)

ขอแบบ รัน Programing ได้นะครับ พวก PHP โดยเฉพาะ รองรับ Discux X 1.5

ส่วนอื่นๆพวก ฐานข้อมูล เมล ไรพวกนี้นะครับ ขอตามที่พวกพี่ว่าสมควรนะครับ

*** ทุกอย่าง ผมแค่ คิดเอาเองนะครับ ไม่ว่าจะ พื้นที่ B/W พี่ๆคนไหน ว่ามันยังไม่เหมาะ สำหรับ เริ่มทำ ก็ แนะนำได้เลยนะครับ ***

โดเมน นะครับผมอยากได้เป็น .in.th หรือ .net นะครับ ตอนนี้ ราคาจด แน่นอนว่าคงไม่มี 199/ปี แล้วสินะ สำหรับ .in.th ผมรู้สึกเสียดายจับใจมาก ที่ไม่จดตอนมีโปรโมชั่นนะครับ = =" ก็ ยังไงก็ ลองบอก ราคามาก่อนนะครับ ผมจะให้พี่ช่วยดูอิกที (พี่เก่งเรื่องพวกนี้ แต่เว็บที่พี่ผมแนะนำ ผมว่า มันไม่น่าใช้อะ พื้นที่ Unlimited ผมคิดว่าตามหลักแล้ว ไม่น่าจะมีจริง จะมี HDD ที่ไหน สร้างพื้นที่เองได้ ผมเลยบอกว่า จะมาลองถามที่นี่ดูก่อนนะครับ)

/// ยังไง ก็ ลองบอกราคา ของ โฮส และ โดเมน หน่อยนะครับ เป็นรายปี หรือ รายเดือนก็ได้นะครับ (สำหรับโฮส) หรือ ***โฮสไหน มีโดเมน .net .in.th แถมด้วย ก็ลองบอกมาเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ///

>ยังไงก็ขอย้ำนะครับ ผมจะ เริ่มทำนะครับ ยังไงก็ ลองจัดสเป๊คของมือใหม่ให้ผมด้วยนะครับ ถ้าเห็นว่าสเป๊คที่ผมคิด มันยังไม่สมควร อะครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ ๆ

ถ้างบ คือสิ่งสําคัญ แนะนําอย่าเล่น discuz ครับ

สคิปนี้ เงินไม่ถึง ไม่โตนะครับ

แล้ว ต้องใช้เยอะมากไหมอะครับ ผมอยากลองดูราคาดูก่อน คือผมไม่ได้กำหนดงบไว้น่ะครับ แต่ว่า พ่อ-แม่ ผมก็ ไม่พึงประสงค์ ถ้าแพงเกินไปอะค๊าาฟ ลองเสนอราคามาดูก่อน แล้วกันคร๊าาฟ ถ้าผมไม่ไหว ผมจะ กราบทุกคนงามๆ แล้วจากไปโดยดีค๊าาฟ … -*-

ให้ได้หมดยกเว้น discuz 1.5 x นี่แหละ

ถ้าบอร์ดอื่น ๆ รวมถึง phpwind (คล้าย discuz)

ผมติดให้ฟรีหมด

ใช้บอร์ด SMF สิครับพื้นที่ 30MB เหลือๆเลยแถมไม่หนักอีก

ถ้าจะเล่น discuz ถ้ายัง uipไม่เยอะ และไม่ได้ลง full plugin ผมรับให้ได้

500 ต่อปี +350 โดเมน

แต่ถ้า…

มัน process เยอะๆ ต้องคุยกันหลังไมค์แล้วละครับ

แต่ถ้าเพิ่งหัดทำ จริงๆ เลย ผมแนะนำ พวก

smf จะมันส์ กว่า discuz มัน ลูกเล่นเยอะแต่จริงๆใช้ไม่ครบหรอกครับ

ก็ ไม่ครบหรอกครับ ใช้อะ แต่คือ คนส่วนใหญ่ จะชอบเล่น Discuz อะครับ แล้วอิกอย่างมานมีพวก VIP รวมถึง ขายนู่ยขายนี่ เติมตัง -- (ถ้าคิดถึงเรื่องตังนิดๆ) - - แต่เรื่อง UIP นี่ผมว่า น้อยครับ เพราะเริ่มต้น - -*

พวกบอร์ดอื่นอันไหน คนใช้เยอะ แล้วลูกเล่น คล้ายๆ Discuz (PHPWIND) อันนี้ผมไม่เคยเล่นอะครับ ผมเลยไม่รุว่า มันดีไหม - -*

ผมถามเพื่อนผมละครับ PHPWIND ก็ได้นะครับ ลองเสนอมาเลยครับ ขอพื้นที่เพียงพอ นะครับ (((ขอแบบเพิ่มได้ และเพิ่มคิดยังไง คือเผื่ออนาคตอะครับ)))

ส่วน B/W อันนี้ ขอ เท่าที่สมควร นะครับ (((ขอเพิ่มได้เหมือนเดิม)))

pm ไปแล้วครับ ^^

น่าสนใจครับขอดูรายต่อไปก่อน นะ

อิอิ อยากได้ถูก คุยหลังไมค์เอางับ msn :smiley:

ได้ละครับ ขอบใจมากมาย ๆ ๆ ๆ

PM ไปแล้วนะคะ

ลองดูครับ

http://maxspeedhost.com