มือดีจากเมืองนอก

มีคนแอบเข้าบอร์ดได้ แปลงตัวเป็น “แอดมิน” แล้วลบยูสเซอร์ "พิซซ่าแมน"
เรียบร้อย มาจากต่างแดนทีเดียว ผมเลยต้องเอาที่แบคอัพไว้วันก่อนกลับมา
กระทู้อาจหายไปบ้างอย่าตกใจครับ

คราวนี้พี่ท่านมาทางบอร์ดตรงๆ เลย

สงสัยได้เวลาหาของเล่นใหม่อีกแล้วเรา

ขออภัยทุกท่านนะครับ

เล่นเอาซะตกอกตกใจไปเลยครับพี่
ว่าแต่มันมายังไง มีรายละเอียดด้วยก็จะเยี่มเลยครับ

สู้ๆ
ปุ๊ก

อืม case นี้น่าสนใจสำหรับคนใช้ ipb ครับ เตรียมตัว active กันได้แล้ว

เขาขโมย “แอดมินเซสชั่น” ครับ วิธีการขโมยทำผ่านตัวไอพีบีตรงๆเลย เฮ้อออ

โอ๊ะ พระเจ้าจ๊อตมันยอดมาก แบบนี้เราต้องป้องกันดี ๆ ละ :o

หลังๆ นี่พวกต่างชาติ ชอบมาแฮคเว็บในไทยกันเยอะขึ้นนะ

สงสัยเมืองไทยจะเป็นที่รู้จักมากขึ้น

<_<

ขโมย session เลย น่ากัวแฮะ

ต้องโพสต์ใหม่หมดเลยเหรอเนี่ย

โดยเฉพาะ PM ก็ต้องส่งใหม่ เมื่อวานตอบกลับคนสนใจโฮส ไปตั้งหลายรายแน่ะ
:stuck_out_tongue:

ผมก็ใช้แฮะ 1.3 ซะด้วย…ท่านPizza Man มีวิธีป้องกันช่วยแนะนำหน่อยก็ดีน่ะครับ

เงอ แย่ จัง ขโมย “แอดมินเซสชั่น” ไปซะงั้น

ตะกี้เลยแวะดูบอร์ดตัวเองสักหน่อย ตอนนี้ใช้ IPB v2.0.4 ค่ะ มี user แปลกๆ add มาเลย ban ip class นั้นไปก่อน จะทันไหมหว่า แฮะๆ

[quote author=kke link=topic=3009.msg22495#msg22495 date=1145943971]
ต้องโพสต์ใหม่หมดเลยเหรอเนี่ย

โดยเฉพาะ PM ก็ต้องส่งใหม่ เมื่อวานตอบกลับคนสนใจโฮส ไปตั้งหลายรายแน่ะ
:stuck_out_tongue: [/quote]

หนทางตัดคู่แข่ง ไปจ้างแฮกเกอร์รัสเซียมาแฮกบอร์ด :slight_smile:

ผมว่าเปลี่ยนเป็น smf เลยก็ดีนะครับ ดูดีซะด้วยสิ…

แฮะๆ จะบอกว่า ไม่มีครับ หรือมีก็ต้องแกะโค้ดวุ่นวายพอดูนะ

เคยตั้งกระทู้ไปแล้วนะครับตอนผมโดน hack รวมตั้งแต่ ipb1.3-2.04 ที่โดน ขโมย session :ph34r:

ไม่รู้ว่า โดนแบบเดียวกันรึปล่าว

[quote author=bunpot link=topic=3009.msg22493#msg22493 date=1145942707]
หลังๆ นี่พวกต่างชาติ ชอบมาแฮคเว็บในไทยกันเยอะขึ้นนะ

สงสัยเมืองไทยจะเป็นที่รู้จักมากขึ้น

<_<

อ้าวตกใจนึกว่า SMF นี่โดน

เพราะกระทู้นี่ไม่เคยเห็น

กะลังหน้าตาตื่นเลย

ไม่ค่อยได้วนเวียนกับ SMF เท่าไหร่ แต่ที่เห้นเพื่อนๆ ใช้ก็โอเคดี
ถามความรู้สึก่วนตัวชอบ IPB มากกว่าครับ เพราะหน้าตาดูเข้าใจง่ายกว่า
ส่วนลูกเล่นและอื่นๆ ยังไม่เคยใช้จริงจังทั้ง ๒ ตัวครับ

ขอบคุณครับ
ปุ๊ก

ผมได้แต่ทำใจ กำอะไรทีเปลี่ยนไป เอาซักอาทิตย์ อะไรก็จะดูชินตา

แต่ไงเป็นงี้ไปได้ Registration Move —> pook
รหัสหายเหรอท่าน

เหอๆๆๆ