การตั้งค่าแสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน

เห็นหลายคนบอกว่าระบบแสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่านแค่ไม่กี่กระทู้ เหมือนว่าแสดงไม่ครบ ซึ่งผมไม่มีปัญหาเข้ามาทีไรก็แสดงหลายกระทู้(น่าจะครบ)

ของผมตั้งค่าตามนี้ครับ ลองไปตั้งค่ากันดู

เลือกเป็น “Show me all new content since my last visit”

รู้สึกว่าถ้าเข้าจากหลายเครื่องก็จะแสดงย้อนไปถึงตอนที่เคยเข้าจากเครื่องนั้นๆ(ประมาณว่าเก็บ cookie ไว้ในแต่ละเครื่อง)

กระทู้ใหนคลิกอ่านไปแล้วก็จะแสดงเป็นสีจางๆไม่หายไปจาก list

แล้วก็สร้าง favorite ไว้ที่หน้า View New Content เลย

คิดว่าท่านที่มีปัญหาตั้งไว้เป็น Show me all content that I have not read

ปล. ผมไม่ได้ link account กับ facebook ไว้นะครับ เคย link ไว้แล้วเหมือนว่าพอเข้า facebook แล้วมันนับว่าเราเข้าเว็บนี้ด้วยทำให้เวลาที่เข้าเว็บครั้งล่าสุดที่จะไปดึงกระทู้มาแสดงไม่ถูกต้อง

ซึ่งน่าจะเป็นสาเหตุหนึ่งด้วยที่ทำให้การแสดงกระทู้ที่ไม่ได้อ่านเพี้ยนไป

555+

ขอบคุณครับ

ชาบูท่านแมน +1

ในส่วนของ Recent topic แสดงให้กับ guest เห็นด้วยดีไหมครับ

รู้สึกหลังๆ มา กระทู้โพสใหม่น้อย

ดีครับ โดยเฉพาะหน้าแรกแสดงแค่ไม่กี่กระทู้เอง(น่าจะเพิ่มให้มากหน่อยนะครับ และย้ายมาไว้ข้างล่างก็ได้) บางครั้งไปเล่นที่อื่นไม่ได้ login หากระทู้ที่ต้องการยากเหมือนกัน

ขอบคุณคร๊าบบบบๆ ^^

มือใหม่งับบ