ท๊ากษิน ลาออก แล้ว

เปิดทีวีด่วน

ทันพอดี แฮะๆ

เหอๆ เปิดทีวีมาเจอพอดีเหมือนกัน ^^

แล้วจะเป็นเช่นไรต่อปาย :angryfire:

สรุปว่าท่านประกาศเว้นวรรค ไม่รับตำแหน่งนายกฯ ในงวดถัดไปนี้ และรอจัดตั้งรัฐบาลเพื่อปฏิรูปการเมือง ก่อนยุบแล้วเลือกตั้งอีกรอบครับ

ลดความขัดแย้งลงได้อักโข แต่ก็ยังมีรายละเอียดต้องไปทำงานกันอีกเยอะสำหรับกลุ่มต่างๆ หวังว่าในที่สุดจะไม่ต้องมีเรื่องทำให้ประเทศชาติต้องชะลอแบบนี้อีก … แต่บางที ชะลอบ้างจะได้เห็นตัวตนที่แท้เนอะ :slight_smile:

edit: แก้คำผิด

ข่าวเพียบบบบ

http://news.googeek.com/search.php?wordsea…%A4%E9%B9%CB%D2

กลวแต่จะเป็นรัฐบาลหุ่นเชิดของทักษินสิครับ

ทักษินออกไป แต่ลูกน้องยังอยู่ คอบรับคำสั่งจากเจ้านายอยู่ เหอๆๆๆๆ

มันไม่น่าจะเกี่ยวว่าจะเชิดหรือจะไม่เชิดนะครับ มันเกี่ยวกับความปรองดองในชาติ และงานเฉลิมฉลองที่จะมีขึ้นในอีกไม่กี่เดือนนี้ครับ

เงื่อนไขที่ทางพันธมิตรต้องการ คือให้เว้นวรรค ก็ได้รับการตอบรับแล้ว จะให้ต้องทำยังไงอีกครับ ถึงจะพอใจ

ถ้าถอยหนึ่ง จะขอสอง ถอยสอง จะเรียกสาม ถอยสาม จะอ้างสี่ มันก็คงไม่จบครับ

ใจเขาใจเรา

ขอเห็นต่างนะครับ หวังว่าคงไม่ว่ากันครับ

ok ท่านอื่นๆคงไม่ต้องออกความคิดเห็นสำหรับเรื่องนี้กระมั้งครับ คุณ pizzaman เพียงแค่นำเสนอข่าวที่ทันเหตุกาณ์เท่านั้น ถ้าจะต่อความยาวสาวความยืดอีก

ผมเห็นควร…ออกไป!

ขอบคุณครับ จบการรายงาน :slight_smile: