การโฆษณาโฮส ติดต่อได้,ให้บริการ 24 ชั่วโมง

หลับเช้านี่ซิปัญหาใหญ่

ลงไว้ก็ต้องทำให้ได้ ลงไว้แล้วทำไม่ได้ก็ไม่เหมาะครับ ส่วนจะทำอย่างไร จะใช้ตัวช่วยเป็นการเพิ่มคน การใช้อุปกรณ์เสริมใดๆ ก็ว่ากันไป เพราะถ้าเอาไปโฆษณาแล้วทำไม่ได้ ลูกค้าอาจเอาผิดตาม พรบ. ผู้บริโภค ได้ครับ (แต่จะแพ้หรือชนะนั่นอีกเรื่อง)

พี่วัฒน์ ตอบให้ทั้งหมดแล้ว ทีแรกก็อยากจะตอบแบบนี้ กลัวโดนหมั่นใส้ อะไรถ้าทำไม่ได้ อย่าโกหกลูกค้าครับ

555 เรื่องนี้ผมไม่ยักมีปัญหาแฮะ

เพราะว่าผมเป็นคนลูกค้าน้อย หุหุหุ แล้วก็จะไม่โทรหาผมเลย ถ้าไม่มีปัญหาแบบว่าคอขาดบาดตายจริงๆ

แต่ส่วนตัวไม่เคยโฆษณาว่าบริการ 24 ชั่วโมงนะ แต่จะบอกไปว่าติดต่อผมได้ 24 ชั่วโมงละ เพราะว่าไม่เคยปิดมือถือ แต่ช่วงกลางคืนขอเฉพาะฉุกเฉินจริงๆ เท่านั้นครับ

แต่ที่ไม่ลงไว้แต่ทำได้เนี่ยซิสุดยอดกว่า 555

รีบยอไว้ก่อน เพราะเราเคยโทรไปตอนตี 3 ตี 4

โดยส่วนตัวผมลูกค้าน้อยครับ เลยไม่ค่อยเจอโทรมาดึกๆดื่นๆ

แต่ถ้าโทรมาผมก็รับครับ เพราะโทรศัพท์เปิด 24 ชั่วโมง (ขืนปิด เดี๋ยว server down ไม่รู้เรื่องซิ)

และคงเหมือนหลายๆท่าน ถ้าไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน ก็คงขออนุญาตวางสาย ไม่รับเรื่องอะไร ไว้รอเช้าค่อยแจ้งใหม่

แก่แล้วครับ ตื่นมาดึกๆ รับเรื่องไว้ถ้าไม่จด ตื่นเช้ามาก็ลืม ลุกขึ้นมาจดกว่าจะกลับเข้าไปนอนใหม่ ก็จะนอนไม่หลับอีก

Android มาขอลายแทงครับ

ผมเขียนเท่าที่ตัวผมจะทำได้

อย่างสมมุติ ผมตื่น 07.00 น. และ นอน ตอน 22.00 น.

ก็ ก็จะทำหนดเวลาทำงานของตัวเองให้อยู่ในช่วงเวลาดังกล่าว

เพราะ ถ้าลูกค้าติดต่อมาหลังเวลาดังกล่าว หากไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน แล้วเราไม่รับสาย ผมว่าลูกค้าก็คงว่าอะไรเราไม่ได้ เพราะถือว่าอยู่นอกเวลาทำการ

แต่ส่วนใหญ่ และส่วนมาก ก็ทำงานเกินเวลา

ส่วนโทรศัพท์เปิดตลอด 24 ชั่วโมง บางครั้งก็พลาดการติดต่อเช่นกัน อย่างเช่นเวลาเข้าห้องน้ำ

แต่ทุกครั้งก็จะโทรกลับ

เพราะผมวางแผนเรื่องโปรโมชั่น โทรศัพท์ไว้ ดังนั้น ใครจะโทรมา มิสคอล ผมก็โทรกลับ เพราะไม่ต้องกังวลกับเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะบานปลาย

keyword : voice inbox

คุณ MeaN โพสไว้ครอบคลุมและชัดเจน

ผมโพสในมุมมองของผู้ใช้บริการ

ในความคิดผมคำว่า ติดต่อได้ 24 ชม คือติดต่อได้จริงๆ และคาดหวังว่าจะมีคนรับและช่วยแก้ปัญหาได้ เพราะตัวผมเองผมจะโทรหรือติดต่อไปก็เฉพาะตอนเวบไซต์ใช้งานไมไ่ด้เท่านั้น

ซึ่งส่วนใหญ๋ปัญหามาจากตัวเซิฟเวอร์เอง

ไม่ว่าจะ 24 หรือ ไม่ 24 ชม ในเมื่อไม่สะดวกจะรับ แจ้งไว้หน้าเวบไซต์ ก็ยังดีครับ ถ้ารุ้ถึงปัญหาที่เกิดแล้ว

ที่ลงไว้อาจจะเพราะว่า

• คัดลอกของคนอื่นมา ( คนทำโฮสส่วนหนึ่ง ไม่ชำนาญเรื่องการทำการตลาด จึงอาศัยข้อมูลของคนอื่นเอามาใช้ ก๊อบไปก๊อบกันมา แล้วเอามาตัดราคากันเพื่อดึงลูกค้า จนตอนนี้ราคาถูกเหมือน(…)ได้เปล่า )

• ลงไว้เท่ห์ๆ เพราะคิดเอาเองว่า ลูกค้าจะได้มั่นใจ และมาใช้บริการ คงไม่มีหรอกที่ลูกค้าจะโทรมาดึก ๆ เพราะลูกค้าก็ต้องนอนเหมือนกัน

• รู้เท่าไม่ถึงการณ์ เพราะอ่อนด้อยประสบการณ์ พอเจอของจริงเข้า ถึงกับน้ำตาร่วง

อันที่จริงน่าเห็นใจเจ้าของโฮสนะครับ เวลาเครื่องล่ม แล้วเจอลูกค้ากระหน่ำโทรเข้ามา จนไม่รับสายไม่ทัน งานก็ไม่เดิน

โดยเฉพาะเจ้าของที่ทำการแก้ไขเองไม่ได้ ต้องรอคนอื่นมาแก้ไขให้ เครียดสุด ๆ

ปล. เข้ามาเก็บ app

มี app แบบเครื่องตอบรับอัตโนมัตมั้ยครับ

เท่าที่ทราบก็มีผู้ให้บริการหลายรายที่มีพนักงานประจำ 24 ชั่วโมง 7 วัน จริง ๆ นะครับ อย่าเหมาหมดว่าไม่มี ยกตัวอย่างของเราเองเป็นต้น

ผู้อื่นที่โฆษณาและไม่สามารถทำได้จริง โดยหลักแล้วผู้ใช้บริการสามารถฟ้องร้องไปที่สคบ.ได้ ไม่ว่าธุรกิจไหน ๆ ก็มีปัญหาโฆษณาเกินจริงทั้งนั้นแหละ คงต้องอยู่กับผู้บริโภคเองด้วยที่จะต้องพิจารณาเพิ่มเติมว่าผู้ให้บริการที่จะใช้งานเชื่อถือได้หรือไม่ ส่วนผู้ให้บริการเองก็ต้องเลือกพิจารณาว่าคุ้มที่จะเสี่ยงไหมกับการโฆษณาเกินจริงไหม

ของผมจะบ้าตายมากครับ

โทรมาตอน ตี2-4 ตลอด

เช้าๆไม่เคยโทรมา

หรือไม่ก็โทรมาตอนสอบ พอโทรกลับก็ไม่รับ - -" แล้วมาบ่นใน msnว่าไม่รับสายเขา

ทั้งๆที่เรื่องมันเป็นเช่น

ลูกค้า ชอบโทรมาบอกให้เพิ่ม ftp account ทั้งๆที่ตั้งไว้ unlimited เพิ่มเองได้

ยิงโดเมนไปแล้วทำไมไม่ติดซะที (เพิ่งยิงไม่ถึงนาทีจะให้ิติดเดี๋ยวนั้น)

net TOT เข้าเว็บไม่ได้ >> ผมจะประสานงานให้ยังไงครับคนอื่นก็หลับกันหมดแล้ว <<

อื่นๆ อีกมากมาย

ปล. ขออภัยหากระบายเยอะเกินเหตุ

เรื่องยิงโดเมนต้องเขียนแปะไว้เลยครับ อย่างที่ผมเจอแหละเพิ่งจดได้ 10 นาที บอกเว็บผมเข้าไม่ได้

แล้วอีกปัญหาที่ผมมักตอบไม่ได้ “เว็บผมเป็นไรไม่รู้เข้าไม่ได้” ส่งเมล์มาแค่นี้จริง ๆ ครับ

เ้จอตลอด

บอกมาแค่ว่า เป็นไรไม่รู้เข้าไม่ได้

-- พอถามไปถามมา สรุปลงไม่เป็น ไม่ยอม chmod -- ทั้งๆที่ scriptมันเตือนแล้วให้ chmod >> Joomla

Joomla >> อีกกรณี ติดตั้ง plugin +com มั่ว error ของ joomla กู้คืนไม่ได้ ยกเว้นลงตัว backupไว้ -…- จะบ้าตาย ก่อนติดตั้งไม่อ่านเลย สักแต่ว่ากด next next

— ค่้าโฮสเดือนละ 50 บาท จะให้ผมตื่นมาทำให้ตอนตี2 โอ้แม่เจ้า พระเจ้าช่วยกล้วยปิ้ง-- ตอนเช้าพอไหวนะ

บอกได้เลยผมไม่สามารถทำได้ 24 ชม ทั้งเรียน ไม่ได้ทำ Hostingอย่างเดียว

ไม่มีใครเหมาหรอกครับ อ่านหัวข้อกระทู้ให้ดีๆ ในนี้พูดกันเฉพาะ รายที่ประกาศไว้หน้าเว็บแต่ทำจริงๆ ไม่ได้ครับ

ส่วนรายไหนที่ทำได้ ก็ถือว่ายอดเยี่ยม และ น่าชื่นชม ครับ

Search ใน Market ด้วยคำนี้เจออยู่ 2ตัวครับ ตัวนึงเหมือนจะเอาไว้พิมพ์ SMS ด้วยเสียง อีกตัวเป็นบันทึก memo อะไรต่างๆด้วยเสียง แล้วส่งต่อให้เพื่อนทางเมล์ได้ - -"

เหมือนกันครับ

อยากให้ท่าน ICOM ตั้งกระทู้ Unlimited บ้างจังอิอิ

ในโลกนี้ มี Host แบบ Unlimited จริงๆ อยู่ด้วยเหรอครับ ไม่เคยทราบมาก่อนเลย

มีนะครับ แต่ ความต้องการ unlimit นี่สิปัญหา