ใครชอบขึ้นรถสองแถวใน กทม ระวัง!

วันนี้ผมไปตลาดนัดเรือนไทย(ตลาดนัดหัวตะเข้ ลาดกระบัง)

ขากลับประมาณ 18.00 น. ผมก็โบกรถสองแถวสีฟ้า สายหัวตะเข้-กิ่งแก้ว-บางพลี

เรื่องมันก็เกิดตอนที่ผมกดกริ่งแล้วไม่จอดครับ ผมกดลงป้ายวัด 4(วัดปลูกศรัธาฯ)

ผมเลยโมโหกดย้ำ ๆๆๆๆๆ ไป 10 กว่าทีมันก็จอดเลยป้ายไปตก 30-40 เมตรผมก็เดิน

ลงไปจ่ายตังให้เหรียญ 10 ไป 2 คน ๆ ละ 5 บาทพอผมจ่ายเสร็จมันออกรถเลยครับ

มันคงรีบอ่ะเพราะคิดว่าผมคนเดียวจ่ายตั้ง 10 บาทแถมกดกริ่งกวนอีก แต่มันไม่เป็น

อย่างนั้นเพราะเมียผมอุ้มลูก(6 เดือน)ก้าวลงรถได้ขาเดียว แล้วรถมันออกดีนะที่เมียผม

ตั้งหลักดี เลยทำให้โทรศัพท์หลุดมือหลุ่นกลางถนน พังครับไม่มีไรมาก แล้วผมก็ตะโกน

ถาว่า"จะรีบไปตายหรอ" แล้วก็วิ่งไปโบกให้หยุด(ด้วยความโมโห)มันขับหนีไปเลยครับ

ผมหยิบขวดนมลูกว่าจะปากระจกหน้ามันแต่คิดไปคิดมา ขวดนมลูกผมแพงนี่หว่า

ยี่ห้อ AVENT ขวดละตั้ง 400-500 เลยไม่ปา เบอร์รถก็จำไม่ได้มันมืด แต่จำหน้าคนขับ

ได้แม่นมาก

โทรสับผมพังนี้ไปเรียกร้องกะวินมันได้ป่ะครับ

ยังไงก็เตือน ๆ กันไว้นะครับเพราะรถสองแถวมันชอบขับหวาดเสียว

แต่พอถึงป้ายหน้าตลาดนัดเรือนไทยทีไร เท้าแข็งไม่ค่อยจะเขยิบรถกันสักเท่าไร เพราะคนมันเยอะ

2 แถว 90%

รถร่วม 100000%

taxi บางตัว แต่ 90%

รถเมย์ แบบร้อน 30%

รถเมย์เย็น 10%

เหxี้ย ครับ

พี่ป๊อปลืิมรถตู้ครับ เหี้ยกทุกคัน

คือไปแจ้งที่โรงพักได้ครับเดียวตำรวจจะตั้งข้อหาให้เองครับ

ปล.อัพเดทต้องจำป้ายทะเบียนให้ได้ด้วยนะครับ

ต้องเก็บของที่พังไว้ด้วยครับ

วันและเวลา

รถแอร์สีเหลือง(ที่มาใหม่ 550 549) กระเป๋าเค้าจะบอกคนขับว่ามีเด็กด้วย

taxi นี่บางคนพูดมากไม่ว่า ปากเหม็นนี่สิเซ็ง บางครั้งยอมจ่าย 35 อีกรอบลงแล้วโบกใหม่ ปากเหม็นนี่รับไม่ได้จริง ๆ

• ทำไมถึงรับไม่ได้ครับ