ทำไงดีอยากเลิกเล่นกบ

[b]ทำไงดีครับอยากเลิกเล่นกบ แต่มันมีเพื่อนมีพา

จนแบบว่าลบออกแล้วลงใหม่ทุกทีเลย ทำไงให้ตัดขาดดี ห้าๆๆ [/b]

อยู่ที่ตัวเรา มีจุดมุ่งหมายแค่ไหน

ผมเล่นแรคนาร๊อค วันละ 15 ชม ในวันหยุด เติมเงิน เกมส์ ซื้อของตลอด รวมๆหมด 30K ได้ มาตอนนี้ขําตัวเอง

แต่พอ ม.3 ทําเวบเป็นรู้ว่ามันป็นสิ่งที่ใช่ ก็เลิกหมดครับ หาเป้าหมายถึงเจอ ถ้ามีเป้าหมาย ก็จะไม่มีใครมาทําลายมันได้ครับ

ตอนนี้เป้าหมายที่ว่า ทําให้มีเงินใช้ มีคอมเล่น มีมือถือดีๆ

ตอนนี้ก็ห่างได้แล้ว ไม่ออนแล้ว

มางอมแงมใน THT

ห้่ๆๆๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็น

แรคผมเล่นตั้งแต่ปี 45 เล่น version alpha server inter

จน version bata server ไทย เล่น 2 id lv 99 ทุกตัว

สุดท้ายจะเลิกเล่น

เลยขายของเข้าร้ายหมดแล้วเอาเงินไปชื้อ potion มากดเล่นจนเงินเป็น 0 แล้วตามด้วย ลบ ทุกตัวจนหมด

แล้วก็เลิกเล่น

เกมมันเลิกได้ มันอยู่ที่ใจเท่านั้น

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ ถ้าตั้งใจจะทำผมว่า ทุกคนทำได้ครับ

Thank you

ผมมองพี่เป็นนักวิชาการ มาตั้งนาน นานๆจะเจอผู้ใหญ่หัวใจวันรุ่น

คำถามวันนี้ครับ เติมเงินบัตรRagไปเท่าไหร่แล้วครับทั้งชีวิต 5555+

version bata server

beta ครับพี่ 555 bata มันรองเท้า

จำไม่ไ่ด้แล้วครับ เอาแบบคร่าวๆ

ชื้อแต่แบบ 389 (30 วัน)

1ปี ชื้อ 24 ใบ ก็ 24*389=9336

เล่นมากีปีแล้วจำไม่ได้ ตี ซะว่า 3 ปีแล้วกัน (server ไทย เก็บเงิน)

ก็ 9336 *3 = 28008

ที่จ่ายจริง อาจจะมากกว่า นี้

สมัคร Ro เข้ามาแรกๆ ผมยังมีเงินไปโรงเรียนอยู่ราวๆ 40 บาทรวมค่ารถแล้ว ค่ารถ 28 บาทไปกลับ ค่าข้าว 12 บาท

คำถามวันนี้คือ นี่กระทู้เกมส์ใช่ไหมครับ

ห้าๆๆๆ แย่เล่นครับ

ฮ่าๆ ผมหมดหลายหมื่นมากๆ สมัย M ละ 150 ซื้อหลาย M

ตรุษจีน ฐานให้เงินปีใหม่ญาติให้เงิน ไม่บอกพ่อแม่ ว่าได้ เอาไปซื้อหมด อนาถจิต

เดี๋ยวนี้พอหาเอง กว่าจะได้ แต่ละบาท สายตัวแทบขาด

ยังไม่เคยเสียเงินให้เกมส์ online ซักบาท

เคยติด pangya งอมแงมอยู่พักนึง

Rag = 3 ปีกว่าๆเหมือนกัน

เติมทีละ 30 วัน พอๆกับพี่ สายลม

แต่ว่า

Grandnado Espada GE นี่สิหมดเป็นหมื่น- -

นั่งงงตัวเองเติมไปได้ไง -*- อยากเทพจัด

เอ๋ เกมออนไลน์ กบ

หมายถึงอะไรกันเหรอ

เลิกได้ไม่ได้มันอยู่ที่ใจครับ

ถ้าใจอยากจริง ก็ไม่ยากหรอกครับ

หาอะไรที่ดีกว่า แล้วเราชอบมากกว่าทำสิครับ

อย่างเช่น ถ้าคุณชอบ ฿฿฿฿฿ มากกว่า ก็ มาหา ฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿ แทนครับ เดี๋ยวก็ลืมมันไปเอง

เล่นกบเลิกยากครับ เพราะว่ามันแก้เบื่อแก้เซงได้ทั้งวัน ถ้าอยากเลิกจริงๆต้องมีเพื่อนคุยหรือหาคนแก้เหงา มีแฟน อะไรพวกนี้ให้ได้ครับ แล้วกบจะเลิกไปเอง เพราะว่ากบเนี่ยคนที่ติดจริงๆเขาเล่นกันทั้งวันทั้งคืน นอนก็เปิดกล้องไว้ให้คนอื่นเห็น ตื่นมา อาบน้ำ กินก็กินหน้ากล้อง ฟังเพลง เป็น dj อะไรอีก วันๆคือแทบไม่ต้องทำอะไรเลย กับกบเนี่ย เพราะเพื่อนผมเองก็ติดเหมือนกัน ฮ่าๆ

ผมกลับรู้สึกดีๆเสมอที่มีคนพูดถึง Ragnarok

สมัยที่อยู่ BM Media และผลักดันให้คุณปราโมทย์เอามันเข้ามาเนี่ยแหละ

ปฐมบทแห่งการรู้จัก icez เลย

Tum (Project Manager / Game Master Manager รุ่น 1) RO-TH

จับคนข้างบนเลยหะ

หาอะไรทำใหม่ๆ ครับเดียวก็เลิกได้เอง

แต่สำหรับผม เมื่อก่อนติดปังย่ามากๆเล่นมันทุกวันและถ้าติดไม่ติดปังแทบจะตาย จนวันหนึงมาเจอ Camfrog ก็ติดงอมแงมไปเลย