จดโดเมนเนมใ้ช้เวลานานแค่ไหน

[b]

ถ้าผมจดโดเมน ใหม่จะใช้เวลานานแค่ไหนครับ

หรือว่าโอนเงินแล้วได้เลย[/b]

คงอยู่กับว่าคุณจดกับใคร ที่ไหนด้วยแหละครับ

ว่าคนที่เขารับจดให้ จะดำเนินการให้เดี๋ยวนั้นเลยไหม หรือต้องรอเวลาทำการ 8.30 - 17.00 วันธรรมดา

หรือต้องรอเช็คยอดเงินโอนก่อน ฯลฯ

ขอบคุณครับผม

ส่วนใหญ่ของผม ไม่เกิน 15 นาทีหลังแจ้งโอนเงินครับ

เอาตามจริง ถ้าจดเลย จดเสร็จก็ใช้งานได้เลยครับ ขึ้นอยู่กับว่าคนที่คุณไปจดด้วยเค้าจะจดให้ตอนไหนเท่านั้นแหละครับผม

จด+พื้นที่ไม่เกิน 15 นาที ก็ได้อีเมลล์ตอบกลับหล่ะครับ

เร็วๆแบบสุดๆของผมก็ 5 นาที

• เช็คเงิน

• ยอมรับออเดอ

ขึ้นกับผู้ให้บริการว่าจะจดให้ในระบบตอนใหน

ถ้าจะจดหลายๆโดเมนแบบนึกอยากจดก็จด แนะนำให้เปิด account แล้วเติมเงินล่วงหน้าไว้กับผู้ให้บริการ (รอผู้ให้บริการเติมเงินเข้าระบบให้)

เวลานึกอยากจดก็เข้าระบบไปจดเองได้เลยไม่ต้องรอผู้ให้บริการทำให้ ยอดเงินก็หักจากที่เติมไว้ล่วงหน้า

ส่วน hosting ก็ต้องเป็นแบบ reseller หรือ multidomain ที่เพิ่มโดเมนหรือสร้าง account เพิ่มได้เอง