ช่วยผมติดสินใจกับโทรศัพท์เครื่องใหม่ของผมหน่อยครับ

งบประมาณ ไม่เกิน 14000 แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้ออะไร หรือจะเอาเครื่องserver ก่อนดี หรือจะเอาโทรศัพท์ก่อนดีหรือ Thinkpad ดี

ใจอยากได้โทรศัพท์ละเพราะยืมเข้ามาใช้นานแล้วครับ ก็ใช้งานทั้วไป เซ็คเมลหลายเมลมาก ดูเว็บลูกค้า adduser ให้ลูกค่า ดูแลโฮส

Netbook กับ air card ดีกว่ามั๊งครับ

งบ 14000 อยากได้ 3 อย่าง ก็แบ่งกันอย่างละหน่อย ไปดาวน์ครับ ที่เหลือก็ผ่อนไป ได้ใช้ตามต้องการเลย

ผมใช้ iPhone ก็ว่าดีนะครับ

ใช้ Eddge ส่วน 3G ผมใช้ไม่ได้เพราะเครื่องหิ้ว

ตอนนี้ผมก็ใช้หลายเมล์ก็สะดวกดี

แอฟก็เยอะ ssh, remote desktop ฯลฯ

เสียอย่างพิมพ์ยากไปหน่อย

ใครว่าไงไม่รู้จะครับแต่ผมว่าคุ้มดีเพราะผมไม่ค่อยได้อยู่กับที่ (เผื่อจำเป็น)

ของผม 9500 iphone 2g ซื้อมา 9500 ตอนนี้น่าจะซัก 7000

หาเงินให้ผมซักแสน ได้แล้ว 9500 อิอิ

iphone 2g 9500

notebook dell n5010 24900

ลองดู a88 นะครับ 8900มั้ง

i phone ผมว่า สัญญาณ มันขาดๆ หายอ่ะ ไม่รู้เป็นเหมือนกัน เปล่า

มือถือ ไม่ลอง sumsung wave ไม่แพง ลูกเล่นเยอะ

ใช้ทำงาน BB ดีสุดล่ะ เช็คเมล ตอบเมลได้เร็วและดีสุด

ถ้าให้เลือกจากใน Poll ผมเชียร์ HTC Wildfire แล้วกัน รัก Android

ss wave มือสอง 10000-12000

ใช้ดีครับ ใช้อยู่

wave สามารถบันทึกข้อมูลโทรเข้าโทรออกแบบไม่จำกัดจำนวนหรือเปล่าครับ (unlimited call log)

แล้วตัวเครื่องเป็นโลหะหรือพลาสติกครับ

ให้จับตา android ไว้ดีครับๆ

จับตาแอนดรอยไว้ดีๆ ไม่ต้องซื้อ ฮ่าๆ

Iphone Classic ไม่มีปัญหานะ ใช้อยู่

อุ้ยถูกใจ แต่ก็อยากได้เหมือนกัน