เอางัยต่อดีครับ

คือได้ไปจดโดเมนเนมไว้อะครับ ที่นี้มีเครื่อง hosting เป็นของตัวเองและได้สร้าง DNS server และทำการสร้าง Farward Lookup zones เสร็จแล้วและได้แจ้งที่ผมจดโดเมนเนมไว้ให้ชี้มาที่ hosting แล้ว ต่อไปผลต้องทำยังงัยต่อดีครับ คือในเครื่องมีการ ลงโปรแกรม plesk ไว้ผมจะต้องไปสร้าง โดเมนเนมเลยไม่ครับหรือว่าต้องไปตั้งที่ไหนก่อนดีครับ

add domain อื่นได้ปกติใช่ไหม แต่ add ตัวนี้เราไม่ได้ เกี่ยวกับ dns zone ที่เราไปสร้างไว้หรือเปล่า

อาจจะใช่ก็ได้ครับ ผมอาจะตั้ง dns zone ผิดก็ได้ครับมีวิธีตั้ง dns zone พอคราวๆๆ ไหมครับ

add domain ชื่ออื่นๆได้ปกติไหมครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณ คุณ SmileHost.asia ที่เข้ามาตอบครับผม