ขอถามหน่อย งงมากครับ

คือผมทําเว็บเสร็จเปิดดูรูปที่อับโหลดไปขึ้นพอผมลองให้เพื่อนผมดูมันบอกไม่เห็น เน็ตเพื่อนผม 256k ผมงงมากครับ ผมเห็นเพื่อนไม่เห็น เกิดจากอะไรครับงง โฮสเก่าไม่เป้นอย่างงี้พอเช่าโฮสใหม่ มันเกิด บอกสาเหตุทีครับผมจะได้ไปบอกทางโฮสเค้า

ขอบคุณครับ :angry:

ไม่ทิ้งลิงก์ไว้ล่ะครับ
จะได้ช่วยดูว่า เห็น หรือ ไม่เห็น :wink:

http://www.okidol.com/

ทดสอบครับ

จากหน้าจอผม เหมือนว่าจะปกตินะครับ

www.okidol.com

เข้าไปจะเจอโลโก้เว็บ รูปตัวเหลือๆถือกล้องถ่ายรูป รูปผู้หญิง 4รูป ขึ้นเปล่าครับ

เนี่ยฮะจากหน้าจอผม

พอรุ้สาเหตุใหมทําไมเวลาผมอับปุ๊บให้เพื่อนผมต่างจังหวัดดูมันไม่ขึ้น งงครับ
ปกติอับปุ๊บดูได้ปั๊บ

บอกสาเหตุทีครับ

อยากรุ้มากๆ

ผมดูได้ปกติ ว่าแต่ลองให้เพื่อน Refresh ดูหรือยังล่ะครับ

คงติด cache หรือ proxy มั้งครับ…ลอง กด shift + refresh ดูครับ :smiley:

อาการเห็นไม่เหมือนกัน มาจาก proxy cache แน่นอนครับ
ถ้าเป็นที่เครื่องเรา refresh 2-3 ครั้งก็ได้ภาพใหม่มา
แต่ถ้าเป็นที่ isp ก็ต้องทำใจครับ

วิธีแก้คือ พยายามเลี่ยงการเอาภาพใหม่ไปทับภาพเก่าในชื่อไฟล์เหมือนเดิม
ให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ใหม่ แล้วแก้ไข link ตามไปที่ภาพใหม่

ขอบคุณครับ

เด๋วจะลองเปลี่ยนชื่อFile

อาจจะมาช้าไป แต่อยากบอกว่า เห็นปกติดีจ้า :lol: