กระทู้หายไปไหนครับ?

คำถามยอดฮิตที่ผมถูกถามบ่อยที่สุด ทั้งเจ้าของกระทู้ และผู้ที่สนใจในกระทู้นั้น
เอาอย่างนี้แล้วกัน ผมจะมา update ที่กระทู้นี้แทนว่า ทำไมกระทู้ถึงหาย
เงื่อนไขหลักๆน่ะครับ เป็นเรื่องที่เราห้ามครับ

ประเดิมด้วยกระทู้นี้ก่อนเลย

รับทราบครับพี่ อย่าลืมปักหมุดกระทู้นี้ด้วยนะครับ :slight_smile:

รับทราบครับ
น่าจะเอากระทู้นี้ไปติดทุกห้องนะครับ

ดีครับเอางี้สสิ

พอลบ ให้edit ว่า
.ลบเพราะเหตุผล ดูที่ลิงค์นี้ …

บางทีผมก็ลบเพราะรำคาญลายเซ็น สมัตรสมาชิกใหม่มา นั่งปั๊มกระทู้ แล้วยัดลายเซ็น นี่ก็มีที่อาจหายไปโดยไร้ร่องรอยครับ

อบรม CMS (Magento) สำหรับผู้เริ่มต้น

โฆษณาผิดหมวด

กระทู้ผมก็หายไปกระทู้นึงนะ… แต่มันนานมากแล้ว ฮ่าๆๆ พอดีขึ้น Forum ใหม่ ก็เลยนึกๆ มาดูใน List ที่เคย Post มันหายไปแล้ว

ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็นกระทู้ปักหมุด เรื่อง ทำอย่างไรเมื่อโฮสติงมีปัญหา เป็นแนะนำวิธีการติดต่อ แก้ไขปัญหาเบื้องต้น ก่อนที่จะไปโพสลงห้องไกล่เกลี่ย.

http://www.thaihosttalk.com/topic/16613-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%82%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%AB%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%A1/

Oops!. ทำไมยังอยู่… ผมกดจากตรง My Contents แล้วเลือก > View all topics Scalopus+ started แล้วมันไม่ขึ้นแฮะ.

อ่อ กระทู้เก่าเกิน มัน Limited แสดงถึง (Search limited from 05-September 09) ก็ว่าทำไมมันหายไป.

น่าจะปักหมุดไว้ ห้องไกล่เกลี่ย มากกว่า ห้อง Web Hosting, Dedicated Server, VPS, Co-location & ISP นะครับ เพราะว่าคนอ่านน่าจะเป็นกลุ่มคนที่กำลังจะโพสห้องไกล่เกลี่ยหนะ น่าจะได้ประโยชน์มากกว่าครับ. เพราะเวลาคนมีปัญหา น่าจะเตรียมที่จะโพสห้องไกล่เกลี่ยหนะ.

ขอบคุณพี่วัฒน์ครับ อุตสาห์ไปหากระทู้มาให้ชมอีกรอบ. :blush:

สอบถามเกี่ยวกับ Announce URL ของเว็บบิทครับ

THT ไม่สนันสนุนเว็บบิทครับ

[b]เปิดสอน การติดตั้ง Web Hosting ทั้ง 2 กระทู้

[/b]โพสโฆษณาผิดหมวดครับ[b]

[/b]

พี่ธี สู้ ๆ

เห็นแว้บ ๆ หายไปแว้บ ๆ ทันตาเห็น

ขาย SERVER DELL มือสอง Switching Cisco มือสอง

โฆษณาผิดหมวด

ย้าย แชร์ประสบการณ์ ปัญหาเว็บใหม่ ๆ เข้าไม่ได้ หน่อยครับ ไป Control Panel, Software & Technical Stuff

หา VPS inter ไม่เกิน 800.-/เดือน รายละเอียดด้านใน

ทำเว็บขัดต่อศิลธรรม

รับทราบและจะปฎิบัติให้ตรงตามกติกาสังคม THT ครับ

[b]VPS. ราคาถูกสนใจมั้ยค่ะ

[/b]ผิดหมวด[b]

[/b]

[b]http://www.trueมันนี่host.com/ เป็นอะไรครับบ่อยมาก

[/b]

tht ไม่สนับสนุนการทำธุรกิจด้วยเงินอิเล็คทรอนิค

ขาย Hosting นอกครับ

โพสขายผิดหมวด