มานั่งบ่นเกี่ยวกับเมล์ ธุรกิจโคตรรวย สักหน่อย [ทำงานที่บ้านรายได้ 500 บาท/วัน]

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ วัน ๆ หนึ่งสบไม่ต่ำกว่า 20-30 ฉบับ มาไม่ซ้ำหน้ากันเลย

โดยเฉพาะ โกล---- แอดเวอไทซิ่ง ส่งมาคิดเป็นร้อยละ 70 ของเมล์ที่ผมลบเลย

บอกตามตรงเซ็งมากครับ และหัวข้อนี่ไม่ซ้ำกันเลยเดาไม่ถูก ทำไมไม่ไปโฆษณา

ใน google กันซะมั่ง ส่งแต่เมล์ แล้วที่ผมด่ากลับไปทุกครั้งคือ ผมไปฝาก resume

ตามเว็บหางาน ไอ้พวกนี้มันไปค้นมาหมดครับ ซึ่งผมก็เคยถามไปว่า ไม่ได้ดูหรือไง

ว่างานที่ผมอยากทำคืออะไร ผมฝาก resume เป็น โปรแกรมเมอร์ แต่บริษัทประกัน

โทรมาให้เป็นผู้จัดการ บางคนคงรู้แล้วว่ามันเป็นเยี่ยงไร ไอ้ตำแหน่งนี้อ่ะ

ช่วงนี้ยิ่งร้อน ๆ อยู่โทรมาผมจวกหมดแหละ โทรมาอธิบายงานซะเริดหรูเชียว

ตัวธุรกิจเองผมก็มองว่าดี เป็นงานสุจจริต ไม่ไปโกงใครกินก็ทำไป แต่ส่งเมล์นี่ผมไม่เห็นด้วย

ช่วงนี้อากาศร้อนจัดครับ เผื่อใครจะเป็นเหมือนผมบ้าง

อย่าซีเรียสครับ

ช่วงผมหางานใหม่ ก็มีอย่างนี้ทุกครั้งครับ
มันจะมาตอนอัพเดท resume เนี่ยแหละ

จะได้เป็นผู้จัดการสาขาหลายทีล่ะ แต่ไม่ใช่แนว 5555+

ปล.ผมว่าทำใจดีกว่าครับ มันเลี่ยงไม่ได้หรอก

spam filter กวาดเรียบ
เหลือแต่ พวก BNA อะไรพวกนี้ T_T

hotmail กันสแปมพวกนี้ไม่ได้เลย หลุดมาตลอด

สวัสดีค่ะ

ดิฉันเป็นนักศึกษาของมหาลัย…

ดิฉันชอบเล่นเน็ตไม่ชอบเรียน
ดิฉันรวยได้เพราะงานที่ดิฉันทำ
ดินฉันอยากจะมอมสิ่งดีๆให้คุณ
ดิฉันแนะนำคุณจะมีรายได้มากมาย

ใช้ google app สิครับ พวกนี้หายเรียบ …

แต่ ไปอยู่ตรง adwords ทางขวามือแทน เหอะๆ :frowning:

• -" ผมได้แต่สแปมไซต์ไลต์

[quote author=Armuay ตะไคร่ขึ้นID link=topic=28911.msg270481#msg270481 date=1279302223]

• -" ผมได้แต่สแปมไซต์ไลต์

มิหนำซ้ำ ยังมีโฮสต์ใหญ่บางเจ้า ใช้ฐานข้อมูลของ dbd.go.th

ที่แลกเปลี่ยนผลประโยชน์กันมาสแปมซะเฉยเลย

[quote author=arty link=topic=28911.msg270494#msg270494 date=1279311383]
มิหนำซ้ำ ยังมีโฮสต์ใหญ่บางเจ้า ใช้ฐานข้อมูลของ dbd.go.th

ที่แลกเปลี่ยนผลประโยชน์กันมาสแปมซะเฉยเลย

โฮสติ้งที่ว่านั่นก็คือ c****ohosting นั่นเองครับ
ทำเป็นให้ใช้ฟรีที่แท้ก็ขายของดีๆ นี่เอง

ดีใจในความสำเร็จโฮสติ้งหนะหรอ

[quote author=MR. BAS link=topic=28911.msg270482#msg270482 date=1279303366]
นี่เสี่ย cc ให้ผมด้วยดิ

เพิ่งรู้ว่า c****ohosting ของเขาแรงจริงๆ 555+ แล้ว พรบ.ความผิดเกี่ยวกับ spam มีไว้ทำอะไรน๊าาา??

ส่วนใหญ่ผมเป็นแผนกทำงานนะครับ การใช้เมล์ จึงนานๆ
จะใช้งานซักครั้งหนึ่ง แต่พอได้เข้าไปเช็คเมล์ละก็อย่างต่ำก็ 1,000 +

พอมันเยอะเกินไป บ้างที่ก็ดันลบ เมล์ที่ contact เรื่องงานเลยก็มี
ปัจจุบันจึงมีเมล์ไว้ใช้สำหรับรับงานโดยเฉพาะครับ (แต่ก็ยังมี เมล์ประเภทนี้มาอยู่เหมือนเดิม)

แต่ยิ่งได้มากเท่าไหร่ ความเบือหน่ายระอา แทนที่จะสนใจว่า ธุรกิจนี้เป็นแบบไหนกับเพิ่มมากขึ้นไป
เหมือนกับมีอะไรมายัดเยียดเรามากๆ ยิ่งทำให้เราไม่สนใจ เข้าไปใหญ่ครับ

ใช้ Google App. สิครับ

ไชโย!!! หรอ
ได้เหมือนกัน