คำเตือน: การเข้าชมเว็บไซต์นี้อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ!

hxxp://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=24582.msg267778#new

คำเตือน: การเข้าชมเว็บไซต์นี้อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ!
เว็บไซต์ที่ www.thaihosttalk.com มีองค์ประกอบจากเว็บไซต์ moonoinetwork.com ที่มีมัลแวร์ ซึ่งเป็นซอฟต์แวร์ที่สามารถทำลายคอมพิวเตอร์ของคุณหรืออาจดำเนินการแทนคุณโดยไม่ได้รับอนุญาต เพียงแค่การเข้าชมเว็บไซต์ที่มีมัลแวร์ก็สามารถทำให้คอมพิวเตอร์ของคุณเป็นอันตรายได้

ไม่แน่ใจว่าจะมาจากลายเซ็นต์สมาชิกท่านใด ที่ link ไปยัง hxxp://moonoinetwork.com

ทราบแล้วครับ

http://onairnetwork.net/main/streaming/

เว็บไซต์ที่ onairnetwork.net มีองค์ประกอบจากเว็บไซต์ www.moonoinetwork.com ที่มีมัลแวร์ ซึ่งเป็นซอฟต์แวร์ที่สามารถทำลายคอมพิวเตอร์ของคุณหรืออาจดำเนินการแทนคุณโดยไม่ได้รับอนุญาต

SafeBrowsing

ถ้าเปิดด้วย FF เหมือนว่้า FF จะตัด link รูปที่ จขกท link เอาไว้ออกให้เลย

แต่ถ้าใครใช้ GC ถึงจะเตือนนะครับ

ขอบคุณครับ ผมขอลบลายเซ็นบรรทัดที่เป็นปัญหาออกนะครับ

งานเข้าครับ โทษที ผมผิืดเอง เด๋วรีบแก้เว็บใหม่ครับ พอดีตัวนี้เป็นลิงค์เว็บเก่า ผมยังไม่ได้แก้มันเลย ติดไวรัสมาตั้งนานแระ T _ T

UPDATE: ตอนนี้ใหม่ของผม onairnetwork ล้างรูป ที่มีลิงค์จากเว็บเก่าแล้วนะครับ

คา่ดว่าพรุ่งนี้คงจะ fomat

หุหุซะงั้น หน้าแดงมาเลย :smiley:

เพิ่งรู้ลายเซนต์ก็ทำให้มีปัญหาได้

ครับ และการปั๊บกระทู้แจกลายเซ็นแบบนี้ เราก็คงขอแบน นะครับ

ป๋าวัฒน์ เล่นโหมดโหดละ -*-

ไม่อยากให้พี่ธีเหนื่อยครับ T.T

[quote author=eakgasit link=topic=28604.msg269881#msg269881 date=1279044884]
เพิ่งรู้ลายเซนต์ก็ทำให้มีปัญหาได้
[/quotนั้นแหละครับ
เรื่อง ลายเซนต์ มันก็มีปัญหากันทุก web (ที่อนุญาติให้ใส่รูปจาก web อื่นได้) เหมือนกันทุกๆ web นั้นแหละครับ