จุดอ่อนของคนไทย 10 ประการ จาก วิกรม กรมดิษฐ์

ฉากหลัง Avatar เลยหรอนั่น เท่จริงๆ

ผมว่ามันไม่ใช่จุดอ่อนของคนไทยหรอกครับ มันของทั้งโลกเลยต่างหาก สิ่งพวกนี้คือรู้ๆกันอยู่แล้ว แต่ใครหละจะปฏิบัติได้ 100% เหมือนความดีและข้อดี เราเองต่างก็รู้ว่าต้องทำอย่างไร แต่ใครหละจะปฏิบัติได้ทั้งหมดจริงๆ ของพวกนี้อยู่ที่จิตสำนึกครับ

:smash:

โอยยย เลือดออก …

คมกริบ

ผมว่า

มันเป็นความจริงของสังคมไทยวันนี้มากกว่านะครับ

หากลองมองดูดีๆสังคมไทยเป็นแบบนี้ทั้ง10ข้อเลย

:smash:

สู้ต่อไปครับ

ต้องเริ่มที่ตัวเอง

+10 เลย เริ่มที่ตัวเอง ไม่ต้องเกี่ยงกัน เท่านั้นละ

ขาดข้อที่เกี่ยวกับอบายมุขไปนะเนี้ย
หรือว่ามันเป็นจุดแข็งว่า หลายคนติดงอมแงมเลย

มีลูกแล้ว ผมกลัวข้อ 10