ศอฉ. สายฟ้าฟาด! สั่งปิด 420 เว็บแดงปลุกระดมการเมือง

ข่าวใหม่:

ศอฉ. สั่งปิด 420 เว็บไซต์ที่เข้าข่ายปลุกระดมสร้างความแตกแยกและยั่วยุทางการเมือง หลังพบเว็บไซต์จำพวกนี้ชอบเปิด-เปลี่ยนชื่อใหม่แล้วกลับมาปลุกระดมซ้ำ

ผมเป็นคนไม่สนใจเรื่องการเมือง แต่การปิดเว็บไซต์ของเสื้อแดงอะไรนั้นก็ทำไป
"ขออย่างเดียวอย่ากระทบกับคนที่ไม่เกี่ยวข้องน่ะ"
ตอบอะไรผิดไปไหม

เห็นโรงพยาบาลจุุฬาโดนบุกแล้วรู้สึกหดหู่มาก

คงได้แต่มองตาปริบ ๆ

ดีนะที่ผมไม่มีญาติอยู่ในโรงพยาบาล เห็นแล้วมันรู้สึกไวไม่รู้อ่ะครับ แปลกๆ

:smash: :smash: :smash:

ผมโดน Block IP เพราะมี Radio port เสื้อแเดง ค่าเช่าเดือนละไม่กี่บาท

Block ไม่ปลดด้วย คืน IP ก็ไม่ได้ ซื้อมายก range

ไม่ไหวนะทำแบบนี้

มันล้ำ ส่วนบุคคลเกินไปละคับ

แต่สงสาร ที่ไปบุก รพ. จุฬา เค้าบอกว่าเด็กเล็กๆ นอนไม่หลับเลย

สงสัยใครกำหนด หรือตัดสิน ว่าเว็บไหนปลุกระดม
หรือว่าเว็บที่ไม่เชียร์รัฐบาล ไม่ชอบรัฐบาล ก็ต้องเป็นแดงทั้งหมด

เว็บ sopcast กับ tvunetwork ก็เป็นภัยต่อความมั่นคง 55+

มันเป็นความคิดที่ไม่ถูก
สรุปเราอย่าไปยุ่งกับการเมือง ดีกว่า ให้ให้บริการ ที่เขาจ่ายเงินมาดีกว่า ทั่วไป แต่ดันเอาเราไปด้วย

เวลาเขามาเช่าเราก็แจ้งเขาไปว่า แนะนำให้ไปเช่าโฮสนอก ไม่ใช่เห็นเงินดีกว่า เลยรับ

แล้วที่ว่าใครไม่เชียร์รัฐ ก็ผิดนั้นไม่ใช่ เขาอย่าให้เรื่องสงบ ลง

[quote author=ปาดติโท link=topic=27336.msg258185#msg258185 date=1272774220]
มันเป็นความคิดที่ไม่ถูก
สรุปเราอย่าไปยุ่งกับการเมือง ดีกว่า ให้ให้บริการ ที่เขาจ่ายเงินมาดีกว่า ทั่วไป แต่ดันเอาเราไปด้วย

เวลาเขามาเช่าเราก็แจ้งเขาไปว่า แนะนำให้ไปเช่าโฮสนอก ไม่ใช่เห็นเงินดีกว่า เลยรับ

แล้วที่ว่าใครไม่เชียร์รัฐ ก็ผิดนั้นไม่ใช่ เขาอย่าให้เรื่องสงบ ลง

ดูไม่ออกเหรอครับ ว่าอันไหนดี อันไหนเลว

แฮ่ ๆ จำมาจากในทีวี

เวบหมิ่นเวบด่ารัฐบาล เป้นแดงเทียมหะ แดงแท้ต้องเว็บดีๆ -*-