>> ถามคนที่ใช้ โน๊ตบุ๊ก ที่มีขอบจอสีมันวาว หน่อย

แบบรุ่นนี้ อ่ะคับ (ในรูปยังไม่แกะ พลาสติก ออก)

คือ สงสัยว่า ของเพื่อนๆ ที่มีขอบจอมันๆ วาวๆ

อาการนี้คือ อาการเห่อของใหม่ครับ แรกๆผมก็เป็น ไม่อยากให้อะไรมาโดน ไม่อยากให้เป็นรอย ไม่อยากให้สกปรก

แต่หลังๆ ผมแนะนำว่าให้ทำใจเถอะครับ ผมลองมาหลายวิธีแล้วมันก็ยังเป็น ต้องทำใจครับ

เอาว่าประสิทธิภาพการใช้งานไม่ลดลงไปก็ ok แล้ว

เพื่อนผมแก้โดนการซื้อ sticker ขอบมาติดครับ แต่ผมดูแล้ว ยอมให้เป็นรอยดีกว่า - -a

เล่นไปสักพัก ฝุ่น ก็เกาะ มองไม่เห็นละครับ อิอิ

ไอแผ่นยาง ที่รองแป้นพิมพ์ ผมว่าเอาออกจะดีกว่า

:smash: :smash:

ใช้ไปเรื่อยๆ เหงื่อออก ขี้มือติด

[quote author=Freedomlover link=topic=27132.msg256333#msg256333 date=1271763875]
ไอแผ่นยาง ที่รองแป้นพิมพ์ ผมว่าเอาออกจะดีกว่า

ไปคลองถมเลยครับ ผ้า3m 99บาท ฝืนเท่าผ้าเช็ดตัว น้ำยาไม่จำเป็นไม่ต้องใช้หรอกครับยิ่งใช้ยิ่ง เป็นคราบ

ไอ้ก๋วยเตี๋ยวหลอดใช้มากๆระวังติดพอไปเล่นเครื่องอื่นจะเหมือนคนจิ้มแป้น ทำให้ร้อนด้วย

ใช้ๆ ไปเดี๋ยวก็ชินครับ

ทุกคนก็เป็นเหมือนผมเลย นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะแล้ว

อาการเห่อของใหม่ อิอิ

แผ่นยางผมใช้รักษาความสะอาดอ่ะครับ บางที กินไรมามือมันมันๆ Keyboard มันเช็ดยาก

ปล. แผ่นยาง ถ้าเอาไปล้างน้ำ จะเหนียวกว่าเดิม

อย่าไปสนใจมันครับ

มันอยู่ในช่วงซิง ห๊ะ

-*- เด๋วสภาพก็ไปเองงับ

[quote author=Freedomlover link=topic=27132.msg256333#msg256333 date=1271763875]