เป็นเหมือนกันไหมครับ ส่งเมล์แล้ว

:huh: แปลกจังครับส่งเมล์ไปที่อยู่ใน Loxinfo กับเมล์ของ yahoo ไม่ได้เลย loginfo นี้ตีกลับมาตลอด ส่วน yahoo ก็ไม่ได้รับเลยไม่มีตีกลับอีกด้วย รบกวนมีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ เมื่อก่อนก็ส่งได้นะครับไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไร

ส่งจากไหน ยังไงครับ

ช่วงนี้ CSL กำลังปรับเปลี่ยนผู้ถือหุ้นครับ อาจจะมีผลกระทบบ้าง

555 ล้อเล่นคัรบ

เคยเจอเหมือนกันครับ แบบว่าส่งไปตีกลับพอเช็คดู dns ที่ใช้มันไม่รู้จักโดเมนปลายทางที่ส่ง ลอง restart dns ก็หายครับ หรือบางที dns ของ isp เองมึน

Yahoo.com เป็นไปได้ว่าเค้าใช้ maps ของ server หนึ่งและ IP คุณมันดันติด SPAM Blacklist แล้ว Server MAPS นี้มันต้องจ่ายค่าปรับ 50 เหรียญถึงจะถอด IP ให้ ใครจะถอดหละ ย้าย IP ยังถูกก่าเลยแหะ ลองดูเมล์ที่เค้าตีกลับตรง ข้อความ Error น่ะครับ ส่วนถ้า chaiyo เด้งกลับ มันก็แน่นอนและ ผมว่าบางครั้งปัญหาก็เยอะดีนะ yahoo แต่สู้ hotmail ไม่ได้

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ กับคำแนะนำดีๆ :slight_smile: