หาผู้ช่วยมาช่วยป้องกันโรคครับ อุดรอยรั่ว

หาผู้ช่วยมาช่วยป้องกันโรคครับ

พอดีผมได้ทำเว็บช๊อปขึ้นมา เพื่อใช้สำหรับเกมส์*** ซึ่งเป็นWebShop ซื้อของผ่านเว็บ โดยมีพี่คนนึงในTHTช่วยทำด้วย

แต่เว็บ php และโค๊ดที่เขียนออกมา ผมเเน่ใจเหลือเกินว่า มันอาจจะเกิดการhack Item ขึ้นได้ ผมจึงอยากจะทราบวิธีการแก้ไขช่องโหว่

หรือพี่ๆท่านใด พอจะแก้ไขช่องโหว่ของphp+SQL ได้บ้างคับ ขอราคากันเองไม่แพง (ผมไม่ทราบว่าแฮคกันแบบไหนได้บ้าง)

พี่ๆคนไหนสามารถทำได้ ช่วยPM หรือป้องไว้หน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

เขียนเองก็ต้องย่อมรู้ Code ทั้งหมดครับ ถึงจะทราบรอยรั่วได้ ถ้าไปนั่งหา ชาตินี้ก็หาไม่หมดหรอกครับ สคริปที่หาแจกกันฟรีๆ ย่อมมีรูรั่วเป้นธรรมดาๆ

แต่ถ้าอยากแก้ปัญหาจริงๆ ให้เปิดใช้งานจริง พอโดนแฮค ค่อยมาไล่ตามดูจาก log เอาครับ ว่าเข้ามาจากไหน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

แต่อยากจะป้องกันไว้ดีกว่าแก้คับ โค๊ดนั้นเป็นโค๊ดที่จะรับการแจกมาครับ และเป็นโค๊ดที่บัคเยอะมาก แล้วมีพี่คนนึงในนี้เนี่ยเเหละคับ ช่วยทำให้มันใช้ได้

สวัสดีครับลองดูเรื่องเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ

• ใช้ https รึยัง
  • ปิด register globals แล้วรึยัง
  • กัน sql injection รึยัง

แต่อย่างที่เรปบนบอกหาเท่าไหร่ก็ไม่หมด เราต้องออกแบบให้ดีตั้งแต่แรกครับ

อันนี้เป็น share hosting หรือ vps ครับ
ผมแนะนำว่าถ้าสามารถควบคุม server ได้

อยากให้ลง mod_security2 นะครับ
ช่วยกันไดหลายอย่างเลย

แต่ช่วงแรกๆ อาจจะรำคาญนิดนึงเพราะพอลงแล้ว
เว็บชอบใช้งานไม่ได้ เพราะมันกันเยอะเกินไป
ก็ต้องค่อยๆ แก้กันไปครับ

Secure Your Apache With mod_security
It aims at shielding web applications from known and unknown attacks, such as SQL injection attacks, cross-site scripting, path traversal attacks, etc.

sql injection ป้องกัน แต่อย่างอื่นไม่แน่ใจครับ

ส่วนรันเว็บที่ไหน รันเว็บบนเครื่องDedicate ที่ใช้สำหรับเปิดServerGame

ขอแนะนำเล็กๆน้อยๆนะครับ

งานแบบนี้มันต้องทำทั้งระบบ ทั้งเซอร์ฟเวอร์ ทั้งแอ๊บ ทั้งไคล์เอ็น และต้องอัพเดทให้ทันสมัยอยู่เสมอ…
สิ่งที่คุณต้องการ… ค่าแรงงานมันแพงระยับ

ลองติดต่อ Bestthaihost.com หรือยังครับ งานระดับโปร ราคาไม่แพงเว่อร์ครับ

ผมใช้บริการอยู่ประจำ การันตีคุณภาพ