ช่วยแนะนำที่ครับ จนงงมากเลย

คือผมพยายามต่อต่ออายุโดเมนเนมให้ลูกค้าครับผมเป็น sub reseller เค้าอีกทีครับ แต่พอกดจะ Renew มันกลับบอกว่า Current Debit Account Balance

ก็คุณยังไม่ได้ add fund ให้ลูกค้านิครับ

add fund ให้ลูกค้าซิครับ

ไม่มีเงินใน acc นี่ครับ ที่มันโชวืคือยอดที่ต้องจ่าย

หรือถ้าคุณไม่ได้สนใจเรื่องตัวเลขเงินใน account ของลูกค้าอยู่แล้ว
(ปกติรับเงินจากลูกค้า แล้วดำเนินการให้เลย และไม่ได้เติมเงินให้ลูกค้าใน account ของ ResellerClub)
สามารถเลือกที่
Execute the request(s), but cancel the Invoice(s). That way your Customer will not have to Pay for these Invoice(s) at all. The associated action(s) will be executed and invoice(s) will be reversed by raising appropriate Credit Note(s).
แล้วกด Click here to “Execute the above Requests” without receiving a Payment.
ก็จะเป็นการทำรายการโดยไม่เก็บยอดเงินครับ

:smash: :smash:

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณที่ชี้ทางสว่างครับ