สอบถาม หน่อยครับ เรื่อง โดเมนเนม

พอดีไปเช่าโฮสต่างประเทศ แล้วมันขึ้นตามภาพ บ่อยมาก
เดี๋ยวเข้าได้บ้าง เดี๋ยวเป้นอย่างนี้ สมาชิกส่วนมากก็แจ้งมาว่าเป็นแบบนี้บ่อยมากแล้วแต่ บางคน

สอบถาม

• สาเหตุเกิดจากอะไรครับ
  • มีวิธีแก้มั้ย

ใช้ OpenDNS นี้ เจ้านี้ DNS เค้าดีนะ เร็วดี

ตัวนี้เคยเจอ ที่เราชี้โดเมนไปแล้วไม่เจอโฮส มันจะขึ้นมาโชว์แบบนี้

• แต่นี่ อยู่เฉยๆ แล้วแต่อารมณ์ และทรงผมมั้ง กระโดดมาโชว์แบบนี้เลย เป็นเอาบ่อยมากๆ

งั้นลองยกเลิกไปใช้ DNS ของ ISP ปกติดูครับ

1.เก็บวิธีแก้ไขไป ทดลอง อีก 1

*** มีใครมีคำแนะนำ วิธีอื่นๆ อีกมั้ยครับ

ใช้ dns ของ google

8.8.8.8
8.8.4.4

ตรวจสอบ DNS ครับ

ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูลครับ
ผมย้ายโฮสติ้งเลย ตัดปัญหา