ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ

วันนี้เปิดเมล์ของ Yahoo ได้รับเมล์ฉบับหนึ่งที่ตลกครับ (ผมแนบรูปมาด้วย ที่ลูกศรชี้ครับ)…

เนื้อความในจดหมายผมคัดลอกมาทั้งหมดดังนี้ครับ

[quote]
YOUR EMAIL ADDRESS WON $ 1,000,000.00 USD.

ลบทิ้งไปได้เลยครับ พูดง่ายๆเป็น spam mail และ เป็นการหลอกเอาเงินจากผู้อื่น ผมได้หลายครั้งแล้วเคยตอบกับไปเล่นๆ มันก็ยังตอบกลับมา มันจะเอาเงินให้ได้ สุดท้าย Fouyuck มันกลับไป :nuts:

มันเป็นการหลอกเอาเงินครับ ไม่ว่าจะเป็นทางธนาคาร Online อย่าง E-gold โอย! ไอ้หลอกคนแบบนี้ผมก็เคยทำ! แค่เก่ง Eng หน่อย ก็ใช้ได้แล้ว
~_~

หลังจากเราตอบ จ.ม.เราแล้วมันจะถามเราว่าอยู่ที่ไหน?
เราบอกไป ไทย
มันจะบอกว่าให้โอนเข้าสาขาในประเทศไทย (จางรายยย)
เสร็จแล้ว มันจะโอนกลับเราต้องเป็นสมาชิก VIP ของ MS

มันหลอกคนได้ (แต่คนไม่เชื่อ)~

อ่า … เคยแต่ได้ยินมา พึ่งเจอกับตัวเองตกกะใจหมด เหอๆ :stuck_out_tongue: