มาดูวิธีทำโฟลตโค้กแบบเดียวกะที่ขายในร้านแมคโดนัลด์กันครับ

ไม่ต้องไปซื้อจากร้านเค้าให้หุ้นเค้าขึ้นเปล่าๆครับ :flame: ทำdboเองง่ายกว่า ราคาพอๆกัน ทำกินได้เยอะกว่าด้วยนะเอ้า

ของที่ต้องเตรียม
1 แก้วเปล่า
2 โค้ก หรือเป๊บซี่ก็ได้(ในที่นี้ผมใช้เป๊บซี่ เพราะมันถูกกว่าโค้กอยู่บาทกว่าๆ lol)
3 ไอศกรีมวนิลา หาอันที่มันสีขาวๆนะครับ ถ้าเอาอันที่มีสีส้มๆแบบของผมแล้วสีมันจะออกมาไม่ค่อยสวย
4 น้ำแข็ง

ขั้นตอนง่ายๆครับ
1 เอาน้ำแข็งใส่แก้ว ให้มันอยู่ในระดับประมาณนี้นะครับ

2 ใส่โค้กให้ท่วมน้ำแข็งประมาณ 3-4cm ครับ

3 ใส่ไอศกรีมวนิลาลงไปเลยครับ ตามแต่จิตศรัทธา เอ้ย ตามแต่ใจชอบครับ

4 เรียบร้อยครับ เสร็จแล้ว ง่ายๆแค่นี้เอง :beer:

5 ซัดให้เรียบ แล้วทำใหม่ ฮา :flame:

ง่ายๆครับ ทำกินเองเวลาว่างๆก็ได้ ไม่เปลืองเวลามากครับ (จะลองเปลี่ยนจากโค้กเป็นอย่างอื่นก็น่าสนอยู่นะ :blush:)

กำ ไอ้เราก็นึกว่ามันจะแปลกใหม่ แต่มันก็แบบนี้แหละครับ แต่ไอศกรีมของเขามันหวานหอมกว่าที่เราหาซื้อได้งะ อิอิ

อยากกินแต่ไอศครีมวนิลา = =a

หิวอะ

กำ นึกว่าจะมีอะไรใหม่ =="

อยากกินอ่ะ ทำง่ายนิดเดียวเอง ทำมั่งดีกว่า