สอบถามหน่อยครับ

พอดีอยากจะทำเว็บคอมมูนิตี้ขึ้นมาสักเว็บ โดยมีเว็บบอร์ด และบลอค เกมส์ และกิจกรรมอื่น ๆ (ยังนึกไม่ออก) ที่สมาชิกสามารถมีส่วนร่วมได้ เช่นสามารถสร้างบลอคส่วนตัวได้ เล่นเกมส์สะสมแต้มได้ มีระบบพ้อยท์เพื่อนำมาร่วมสนุกกับกิจกรรมที่ทางเว็บจัดขึ้นมา ประมาณนี้ครับ

โดย…

• sever เป็น linux
  • มี mod ให้เลือกลงได้
  • มี blog forum gallery ถ้ามีร้านค้าได้ ยิ่งดี
  • สามารถเขียน php เสริมได้

ตอนนี้ใช้ ipb อยู่ แต่เห็นหลาย ๆ เว็บใช้ smf หรือมีตัวอื่นที่น่าใช้มากกว่านี้ไหมครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

vBulletin 4.0 Gold เพิ่งออกเลย…แต่แพง