เห็นรูปนี้แล้วขำกันมั้ยครับ?

แค่เห็นก็ฮาแล้ว !!!

ดูหนังเค้ามาแล้วครับ… ฮาดี ฮาได้ไร้สาระ แนะนำไปฮา

ไม่ฮา และไม่ขำครับ

เหมือนเข้ามาแล้วโดนด่าไงไม่รุ หุหุ

อย่าเครียดกันเลยครับ มองในอีกมุมก็ฮาๆกันไป แต่อาจจะแรงไปนิดบางคนเลยไม่ชอบ

" เหมือนเรามองในมุมแคบ "

หากได้ดูหนังเรื่องนี้ไปแล้ว เห็น clip ตัดเฉพาะท่อนนี้ ก็ ฮา
หากยังไม่เคยดู ก็แบบนั้นแหละครับ … เพราะเรามองไม่เต็ม มองไม่รู้เรื่อง … แต่แรก lol

เลยไม่ ฮา ไม่ ขำ

ที่บอกว่าไม่ฮาและไม่ขำ จะบอกให้ว่า
1.เครื่องคอมพ์ผมไม่เคยเปิดเสียงไว้ จึงไม่ได้ยินว่าเขาพูดว่าอะไร
2.พอบอกว่าคลิปตัดมาจากหนังอีกที จึงไม่สนใจดู เห็นหน้าดาราก็ ไม่ชอบแล้ว
3.ขอบอกว่า รังเกียจ หนังไทยที่ชอบใช้คำหยาบคายครับ

ผมคนนึงล่ะครับที่ ขอ บาย หนังตลกไทย โดยเฉพาะ หนังของหม่ำ

เพราะเป็นหนังที่ ฮา ด่า หาย ไร้สาระ อย่างยิ่ง เสียดายเงินครับ ไม่คุ้มค่าเลยเมื่อเทียบกับหนังฟอร์มใหญ่ๆที่ ค่าดูเท่ากัน

!! ใช่ครับ

ผมก็ไม่ดูหนังตลกไทยมาประมาณ 5 ปีแล้ว

หนังไทย /me ดูเฉพาะหนังรัก กับ หนังผีเหมือนกัน :slight_smile:

เอ … เขาพูดว่าอะไร ( เริ่มสงสัย ) ใครไม่ตลก ต้องเฝ้าห้องอาจารย์ใหญ่กับผม อาจารย์ใหญ่วิ่งเมื่อไหร่ ต้องวิ่งหนีกันทุกที

[quote author=[A]dminKunG link=topic=24741.msg236319#msg236319 date=1260613531]
เอ … เขาพูดว่าอะไร ( เริ่มสงสัย ) ใครไม่ตลก ต้องเฝ้าห้องอาจารย์ใหญ่กับผม อาจารย์ใหญ่วิ่งเมื่อไหร่ ต้องวิ่งหนีกันทุกที

ก็เคยคิดครับ…หนังไทยไม่น่าดู

ผมดูหนังของหม่ำเรื่องนี้ทั้งภาคแรกและภาคสอง… ผมว่าโอเคนะ… ในรูปการพัฒนาของตัวเขา
สิ่งที่ผมชื่นชม คงไม่ใช่หนังไทย ผมชื่นชมดาราตลกที่มาสร้างหนังเอง ทำบริษัทหนังเอง ก่อสร้างตัวจากตัวเอง ขายจุดขายของตัวเอง

ส่วนตัวผมคิดว่า เป็นคนภาคพื้นอีสาน…ที่ประสบความสำเร็จในงานบันเทิงนะครับ

มีสักกี่คนที่ดารา…มาสร้างหน้งเอง เล่นเอง แถมยกทั้งครอบครัวมาเล่นเอง เหมือนประมานว่า ทำเพื่อความสะใจตนเองประมานนั้น

บางครั้งผมก็ดูที่เนื้อหาเนื้อเรื่องของหนัง บางครั้งผมก็ดูดาราคนบางคนทำอะไรบ้าๆตอบสนองตนเอง ขายตนเอง คนอื่นจะซื้อไม่ซื้อก็ไม่ค่อยจะสน
ผมล่ะ…มองตรงนี้แหละ

เรทติ้ง…หนังเรื่องนี้คงไม่เท่าไร แต่แนวทางการดำเนินชีวิตคนทำอาชีพดารานี่สิ น่าสนใจ

-*-

ใช่ครับ

ผมยังไม่ทันได้ดูเลย เลยไม่รู้ว่าฮารึป่าว แต่จากภาพไม่ฮาครับ เฉยๆ

หม่ำพูดว่า ป่อง หรือเปล่า อิอิ

ไปดูมาแล้วครับ ตลกดี คลายเครียด เสียเงินดูหนังตลกดีกว่าไปทำอย่างอื่นเป็นไหนๆ ผ่อนคลายบ้างครับ ^^

แต่มันถูกกว่าหนังเรื่องอื่นนะ 60 บาทเอง 5555