ถามหน่อยมีกฎนี้ด้วยหรือครับ

เค้าบอก อันลิมิตส่งข้อมูล แต่พออ่านข้อตกลง ผมเห็นเค้าเขียน
สรุปเลยและกัน

แบบ ถ้าส่งข้อมูลเกินความจําเป็น แบบส่งมากมายประมาณนี้เค้าจะทําการระงับทันที

ผมก็สงสัยแล้วทัไมไม่ตั้งแบบจํากัดไปเลย สัก60G ประมาณนี้ มาอันลิมิตทําผมหลงดีใจ

ถามอีกข้อ

ถ้าอันลิมิตทุกที เค้ามีลิมิตของเค้าเท่าไรอ่ะครับโดยประมาณ

สมมุติ อันลิมิต แต่ในทางของเค้า อาจจะสัก60Gถ้าเกิดก็หาข้อหาปิดเว็บเราแทน หรือเปล่า

สงสัย

แล้วแต่อารมณ์มากกว่ามั้งครับ เว็บผมกับอีกเว็บใช้ traffic ร่วม 2TB/เดือนก็ปรกติสุขดี

avg b/w วินาทีละ 800 kB/s (ตกเดือนละ 2TB “เอง”)

unlimted หมายถึงอย่างไรต้อง ตกลงให้ดีครับ

จากที่เห็น และเคยใช้งาน ยังไม่มี unlimited 100% แท้ๆ สักรายเลยครับ

เมื่อก่อนสมัยเป็นลูกค้า เคยใช้ 500 MB unlimit Traffic เดือนละ 1500 บาท (สมัย 3-4 ปีที่แล้ว)

ก็เปิดให้ดาวน์โหลดไฟล์ (ของบริษัท) ใช้ได้ไม่ถึง 15 วันเลยครับ โดนระงันเลย เพราะว่า มันไปเบียด Traffic ของลูกค้ารายอื่นๆ เขา

เลยโดนเตะออกมานอกเครื่อง เซ็งเลย…

แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับ เพราะก็คาดการณ์เอาไว้แล้ว :stuck_out_tongue:

ลองร้องที่ สคบ ดูสิครับ เผื่อช่วยได้ … มันเป็นกลยุทธทางการตลาดอย่างนึงครับ (เป็นกลยุทธที่ไม่มีจริยธรรม เท่านั้นเอง :wink: ) ฉะนั้น เวลาจะเลือกที่ไหนต้องเลือกดี ๆ ครับ บางครั้งข้อมูลที่ให้คลุมเครือ เอาไว้เผื่อล่อลูกค้าเท่านั้นครับ หลังจากจ่ายเงินมาแล้วยากที่จะได้คืนครับ

unlimited เจอเว็บแบบคุณ icez เข้าไปสัก 3-4 เว็บแล้วเขียน PHP loop หรือ ดูด Ram หนัก ๆ มันก็ดาว์น แล้วเจ้าของเครื่องเค้าจะปล่อยคุณหรือ ?
ผมว่าเอาที่มันมี Limted ก็ยังน่าไว้ใจได้ เพราะ พวก unlimted มันมี สัญญา แอบแฝงอยู่และไม่ต้องห่วง แต่ถ้าไป สคบ ผมว่าคงต้องรอนานแหละเพราะเรื่องเค้าเยอะ ผมกะจะฟ้องแม่ค้าหน้าปากซอยเหมือนกันแหะ ให้น้ำจิ้มน้อย ฟ้องได้ไหมใครรู้บอกที

unlimited เจอเว็บแบบคุณ icez เข้าไปสัก 3-4 เว็บแล้วเขียน PHP loop หรือ ดูด Ram หนัก ๆ มันก็ดาว์น แล้วเจ้าของเครื่องเค้าจะปล่อยคุณหรือ ?
ผมว่าเอาที่มันมี Limted ก็ยังน่าไว้ใจได้ เพราะ พวก unlimted มันมี สัญญา แอบแฝงอยู่และไม่ต้องห่วง แต่ถ้าไป สคบ ผมว่าคงต้องรอนานแหละเพราะเรื่องเค้าเยอะ ผมกะจะฟ้องแม่ค้าหน้าปากซอยเหมือนกันแหะ ให้น้ำจิ้มน้อย ฟ้องได้ไหมใครรู้บอกที

แม่ค้าเค้าไม่ได้กำหนดว่า "ฉันให้น้ำจิ้ม 25 มิลิเมตร 0.1 Kg มีหน่อยอิเล็กตรอนวิ่งผ่าน คาบอน

เดาว่าน้องกายคงกำลังติวเข้มเคมี ม.4 ประมาณนั้น :slight_smile: