ทำไม ? สินค้าบางประเภทไม่มีผ่อน 0%

แบบว่าอยากได้มอร์ไซสักคันเอาไว้ขี้ไปซื้อข้าวกินในซอย เอราคามันก็ไม่แพงหรอก แต่ชอบผ่อนแบบ 0% อ่ะครับ ไม่รู้ทำไมที LCD หรืออุปกรณ์อิเล็คทรอนิกที่ราคาแพงๆ 7-8 หมื่น ผ่อน 0% ได้ตั้ง 18-24 เดือน กะมอร์ไซคันละ 4 หมื่นต้นๆ เอง ไม่มีผ่อน 0% เลย เซ็งไม่ซื้อแระ !! :blink:

ระดับเสี่ยเอาเศษตังค์ซื้อก็ได้แล้ว

สินค้าพวกนี้ margin ต่ำครับ ไม่เหมือนอุปกรณ์ it ที่ราคาลด ทุก ไตรมาส บางชิ้นอาจจะลดทุกวัน

ถ้ามีแบบผ่อน 0% เค้าก็จะบวกอะไรทุกๆอย่างไปหมดแล้ว
สรุป ผ่อน 0% กับไม่ 0% ราคารวมเท่ากัน

ส่วนมากผ่อนรถ กับ ไฟแนนซ์ ดอกเบี้ยจะแพงอยุแล้ว ต่างกับบัตรเครดิตต่างๅ

ความเสี่ยงมั้งครับพี่ มอไซต์เป็นพาหนะ เค้าเลยกลัว

น่าจะเป็นตามนี้

0% มันก็เป็นราคาที่ บวกดอกเบี้ยไว้แล้ว

ลองไปไล่เชคราคาตามร้านนอกๆ ที่ไม่ใช่บนห้างสิครับ

ไม่ต้อง 0% หรอกท่าน ก็ดาวน์ไปเลย 40% ที่เหลือผ่อนเอา เสียดอกนิดนึงไม่เป็นไรหรอก ช่วยๆคนทำมาหากิน ให้เค้าได้กำไรบ้าง

ครับพี่โป้ง แบบนี้แหละ ผมดาวน์ไป 8500 ผ่อน 1850 3 ปีแน่ะ
สรุปเสียดอกเท่าตัว

มอร์ไซ คนต้องการซื้อแต่ไม่มีเงินก้อน คิดดอกยังไงก็ยอมผ่อนครับ
ใครไม่มีส่งก็ตามยึดมาขายดาวน์รอบสองรอบสาม กำไรตรงกินเงินดาวน์เนี่ยแหละ

ดอกเบี้ยพวกนี้เป็น flat rate ด้วย ผ่อนยาวๆก็ระวังก็ละกันนะครับ ดอกงอกเงย
ผิดกับผ่อนบ้าน ลดต้นลดดอก เอาเงินก้อนโป๊ะเข้าไปได้

Mio เพื่อนผม คันเกือบหกหมื่น เชื่อรึเปล่า อย่างแพง (ผ่อน)

เคยซื้อ wave 100 ให้ที่บ้านครับถ้าซื้อเงินสดประมาณเกือบๆสามหมื่นแต่ตัดสินใจผ่อนแบบไม่มีดาวน์
เดือนล่ะ 2300 บาท 2 ปีพอผ่อนเสร็จมานั่งคิดนี่มันราคาเกือบๆ 6 หมื่นเลยนะเนี่ยแพงกว่าเกือบเท่าตัว

[quote author=hORm link=topic=24163.msg230939#msg230939 date=1258047091]
เคยซื้อ wave 100 ให้ที่บ้านครับถ้าซื้อเงินสดประมาณเกือบๆสามหมื่นแต่ตัดสินใจผ่อนแบบไม่มีดาวน์
เดือนล่ะ 2300 บาท 2 ปีพอผ่อนเสร็จมานั่งคิดนี่มันราคาเกือบๆ 6 หมื่นเลยนะเนี่ยแพงกว่าเกือบเท่าตัว