ระวังไวรัสสายพันธ์ใหม่!

นั่งอ่านกระทู้ใน THT อยู่ดีๆ ก็มีสาวน้อย 2 คน ขึ้นมาเต้นยั่วยวนซะงั้น ไม่รู้ว่ามายังไง สงสัยจะเป็นไวรัสสายพันธ์ใหม่ ระวังกันไว้ให้ดีนะครับ

cap fax เข้าoffice

ขนาด FF ยังโดนอาจจะเป็นสกรีน screen saver ไม่ก็ ad ประเภทนึง แนะนำค้นใน โฟลเดอร์C:\program files น่ะครับ บางทีมันอาจติดตั้งอยู่ในนั้น ไม่งั้นมันจะซ่อนอยุ่ตาม Temp หรือที่ไหนซักแห่งใน C:\Windows\ หรืออีกที่ง่ายๆ คือตรงในตัว Startพอเจอแล้วให้สาว shortcut ไปหามันแล้วลบทิ้ง สมัยนั้น ad พวกนั้นผมเจอ 1 ใน 4 จุดนั้นน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ มันมากับพวกฟรีดาวน์โหลดครับ หาต้นตอเจอแล้ว ผมไปดาวน์โหลดโปรแกรมที่เว็บๆ หนึ่งมา ตอนติดตั้งโปรแกรม ด้วยความเคยชิน ก็คลิก Next ไปเรื่อยๆ โดยไม่ได้อ่านให้ละเอียด ปรากฎว่า มันติดตั้งโปรแกรมชื่อ VirtualGirl ให้ด้วยครับ นั่งทำงานเพลินๆ มันก็จะแสดงภาพสาวน้อยขึ้นมา ทีแรกตกใจเลย

พูดจริง หรือ ล้อเล่นอะคะ

เป็นโปรแกรมตัวนึงครับเลยเล่น 10ปีก่อน ตอนได้คอมมาแรกๆส่วนมากมากับเว็บโป้ -*- นั่น

ฮา… VirtualGirl ผมใช้อยู่ครับ ผมโหลดมาติดเองนะ ไมได้แถมมากับโปรแกรมอื่น แถมเสียตังซื้อสาวๆมาเต้นอีก - -*

Virtual Girl มันพัฒนาไปเยอะแล้วนะครับ ไม่น่าเบื่อเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เพลินดี แต่อย่าตั้งให้มันเต้นเองล่ะ ไม่งั้นไม่ได้ทำงาน เพราะเค้าจะค่อยๆถอดทีละชิ้นๆ จนหมด … อึ๋ย

อย่างนี้ต้องลอง เอิ๊กๆ

พี่เอก ซุกซน ไปเข้าเว็บ … มาหรือเปล่าครับ

ู^_^ ไม่เห็นนานมากแล้วครับพี่เอก ไว้แก้เครียด หรือเครียดหนักก็ไม่รู้ครับ ดูสองสาวแล้วหน้าแมนพิกล

โอ๊ะโอ้วว… มีงี้ด้วย

:slight_smile: