คุณนอนดึกรึป่าว ? อ่านนะสำคัญมาก

ยิ่งนอนดึก ยิ่งเร่งวันตาย
การนอนดึกเป็นเหตุให้อายุสั้น เท่ากับเร่งวันตายให้ตัวเอง การทำงานดึกทำให้ร่างกายล้า เหมือนกับเครื่องยนต์ Overload ไม่ช้าเครื่องก็พัง
วิธีแก้ไขในกรณีต้องทำงานดึก (เพื่อไม่ให้ร่างกายโทรมเร็ว)
ผู้ที่มีหน้าที่บริหารงาน มักจะพบปัญหานี้กันมาก เพราะต้องเร่งงาน
ความเสียหายที่เกิดขึ้นกับคนนอนดึก

ปะ นอนเช้าเลย อิอิ

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทความที่มีประโยชน์

เห็นด้วยครับ วันไหนนอนดึก ระบบปฎิบัติการ เอ้ย

ระบบร่างกาย รวนไปหมด

ผมนอนดึกมาตั้งแต่ป.5ละคับตอนนี้ก็ม.3สังเกตุจากที่บอกมาเป็นเกือบทุกอาการครับ :flame:ไครเป็นช่วยคอนเฟริมหน่อย

นับแต่นี้จะไม่มีผมใน THT ตี 2 ตี 3 แล้วครับ อิอิ

เอางั้นเลยหรอครับ อิอิ

โอ ไม่รู้เลยนะเนี้ย ข้อมูลน่าสนใจมากคับผม

เง้อ งั้นแบบนี้ต้องนอนไวไวแล้วสินิ

นอนตี 2 ทุกคืน

เห็นด้วยอย่างแรงเมื่อก่อนนอนเร็วกินข้าวเช้าทุกวันคิดอะไรก็ออกทำงานดี แต่พอหลังๆงานเยอะเรียนหนัก นอนดึกกินข้าวเช้าไม่ทันรู้สึกตัวเองคิดช้าลง เอาง่ายๆว่าโง่ขึ้น

ส่วนมากจะนอนเช้าครับ
ไม่ค่อยมีเวลานอนดึก :frowning:

ไม่เคยมีวันไหนไม่เห็นพระอาทิตย์เวลานอนเลย พอตื่นขึ้นมาก็เห็นพระจันทร์แทน

ผมนอนก่อนเที่ยงคืน ตื่น 7.00 ครับ (นอกจากมีงานสำคัญ)
เพราะถือคติว่า พรุ่งนี้เช้า ยังรอให้เรามาทำต่อครับ สุขภาพต้องมาก่อน